Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] SUPER NOVA.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi CaoChiNhan, 16/3/14.

Lượt xem: 2,423

1. CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đây là lần 'Đầu Tiên' ;));));)) mình làm thể loại tận thế, mong các bác góp ý để ngày càng lên tay. Đặc biệt là cái khoang tàu nhé các bác do nó cứ điêu điêu thế nào ý không biết sửa sao cả :((
    Các bác có thể down stock tại: http://fav.me/d79zf75

Sketch

SUPER NOVA

Stock
    Thanks for watching :-H

...
  2. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

Ít có nặng lắm, load nãy g chưa xong :|
  3. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Ảnh phân giải 1600x900 mà bác, để mấy bác soi lỗi nữa chứ ;;)>:D<
  4. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Đã soi.! :) và k có ý kiền gì
    Lose MyselfCaoChiNhan thích bài viết này.
  5. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

wtf.... :O:O:O:O
    CaoChiNhan thích bài viết này
  6. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

raintown92 Hình như có sai phối cảnh đó bác :-?
  7. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Đã soi và phát hiện sai phối cảnh cái của sổ tàu con thoi nhé + thông tin hiển thị 2 bên màn hình ko chính xác ... Thân! :-B
  8. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

em ko biết sao chư mấy cái cột đỏ vs bảng điểu khiển 2 bên ảo quá giống kiểu ghép sơ sài chưa chỉnh đúng theo góc nhìn hay sao í :P
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Nguyễn Gia Khang Đúng rồi đó bác, nhưng vấn đề là mình không biết chỉnh như thế nào cho đúng phối cảnh :-s
  10. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Em nghĩ là cột nên có thêm vài vết xước phía trong như vậy bác để tối lại tại vì vụ nổ ở ngoài sáng hơn ở trong rất nhiều chỉ nên cho vài vệt sáng nhỏ phía trong thôi. Bnagr điều khiển 2 bên bác thử cho thêm 1 đầu tiếp xúc nhỏ hình tứ giác nối với 2 khung 2 bên xem sao :-B
  11. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

em yêu cái thể loại Manip này vì có sự hiện diện của bác.... à và 1 số cao nhân khác trong Forum nữa..... quá tuyệt.Chi tiết sai thì em k dám nhận xét vì em còn gà mờ.
  12. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

bác shear cho mình mấy cái stock hiệu ứng trên được ko? thks
  13. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

14. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

mình stock hiệu ứng thôi bạn với lại từng ảnh nha bác :)
  15. onepieces

onepieces Thành viên cấp 1

wow, đỏ chói thế kia
  16. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

onepieces Cái màu mình cũng không rõ máy mình có đúng không, trên máy mình nó cam cam thui còn chuyển qua ipad thì hơi đỏ rực lên tí x_x
  17. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

Bác có thể dùng vanishing point để làm phối cảnh ;)
    Hoặc nếu có đầu tư và chuyên nghiệp hơn bác nên render 3D căn phòng vì thực tế mô phỏng ánh sáng bằng ps không rất khó :D
  18. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Tommy Martin Hic bác nói đến những kỹ thuật mà mình chưa từng biết luôn, mà để mình vọc cái vanishing point thử, thanks bác nhiều nhé :x

Ủng hộ diễn đàn