Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mất dữ liệu ảnh trong thẻ nhớ có ai biết cách cứu chữa không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Trinh Cong Duc, 26/1/13.

Lượt xem: 10,911

1. Trinh Cong Duc Thành viên cấp 2

Tình hình là hnay em có chụp nhiều hình ảnh kỉ niệm đám cưới. mà không biết sao lúc cắm qua đầu đọc thẻ nhớ lần đầu tiên vẫn có hình nhưng tự nhiên bị ngắt lần thứ 2 cắm vào thì bị mất hết hình chỉ còn 2 foder của máy ảnh... híc. giờ kok có hình các bác ai biết chỉ cho em biết em xin hậu tạ nhé :(. cứu em với các bác.
    nó chỉ hiện ra thư mục này thôi các bác ạ còn hình ảnh mất hết. hic

...
  2. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Dùng phần mềm USB Drive Data Recovery nhá
  3. Trinh Cong Duc

Trinh Cong Duc Thành viên cấp 2

bác ơi!! cái thẻ em như kiểu bị virut mà mất hình ảnh á bác. chứ em không có xoá. hic
  4. nothing4ever90

nothing4ever90 Thành viên cấp 1

Đúng là virus nó giấu file, mình hay dùng cách này tuy thủ công nhưng cũng thấy cũng hiệu quả [​IMG]hy vong co ich cho ban!
  5. thichmongmo

thichmongmo Mới đăng kí

httpxxx://bkav.com.vn/home/download/FixAttrb.exe
    (xóa x nhé)

Bạn dùng cái này nhé. Nếu là file ẩn thì nó sẽ hiện hết lên cho bạn. Làm cái search giống bác trên cũng được. Nhưng chỉ là tình thế :D Hi vọng bạn ko bị mất ảnh!
  6. ntl2007

ntl2007 Thành viên cấp 1

thẻ nhớ của bạn lỗi rồi, chắc chắn thẻ của TQ nên mới có những ký tự lạ, bạn xem có phải dung lượng của thư mục đó rất lớn ko?
  7. Đen Không Đường

Đen Không Đường Thành viên cấp 1

seach gô gồ đi bạn. tìm chương trình hiện file ẩn khi bị virus là được :)
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Có cài LR ko?
    Nếu có thì LR có chức năng back up file ảnh đó. nó back đc cả những file đã bị xóa
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Bữa trước thằng bạn mình cũng bị thẻ nhớ chụp hình, bị virus làm ẩn thư mục
    sau khi mình mở hiện các file ẩn thì nó đã hiện lên hết
    nhưng vẫn bị thiếu 1 file quan trọng, tưởng ko cứu dc nữa đành Format luôn thẻ nhớ [ xem như thé nhớ giờ mới hoàn toàn]
    nhưng sau khi chạy phần mềm Recuva thì đã khôi phục lại đc, bạn thử chạy với phần mềm này xem, rất hữu ích và nhẹ .mình tin chắc là sẽ tìm dc . [ nếu file mất trong 1-3 ngày đổ lại ]
    Link : https://securityinabox.org/vi/recuva-botui
    mà trước khi cài phần mềm, bạn làm thư cách hiện file ẩn trước đã nhé :)

Cách hiển thị file và folder ẩn:
    • Đối với Windows Vista hay Windows 7:
    Để hiển thị folder secret ở trên, bạn vào folder Test, click Organize ~> Folder and Search Options từ menu:

Click thẻ View ~> chọn Show hidden files and folders:

Click Apply rồi click OK. Windows sẽ hiển thị tất cả các file hay folder ẩn chứa trong thư folder Test này.

Chú ý: những thiết lập này có tác dụng đối với tất cả các file hay folder trên ổ cứng của bạn.

• Đối với Windows XP:
    Vào My Computer ~> Tools ~> Folders Options ~> chọn Show hidden files and folders:

Click Apply rồi click OK. Windows XP sẽ hiển thị tất cả các file hay folder ẩn.
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Hiu hiu! Thẻ nhớ này die rùi :( Lần trước cũng vậy, đang đi chụp cho khách gần xong thẻ tự dưng báo lỗi không ghi file được. Về nhà mở ra cũng ra 2 thư mục ký tự lạ dư lày. Thẻ nhớ có 8Gb mà tổng dung lượng 2 cái này xem trong property lên tới hơn 80Gb. May khách dễ tính nên lùi sang buổi khác chụp chứ k thì cũng vỡ mồm! >"<
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

mà làm thử đi :) ko dc rồi hẵng tính . Để anh em khác lần sau biết có tác dụng ko mà tự làm .
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn