Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu Logo, nhờ mọi người tư vấn giúp em nên chọn cái nào!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi seannhok, 15/7/14.

Lượt xem: 2,512

1. seannhok Thành viên cấp 1

Chào các anh chị và các bạn, mình mới tập làm vài mẫu logo xin mọi người cho em nhận xét với ạ!
    Ý tưởng chính của logo:
    • Code là một nghệ thuật là và Coder là một nghệ sĩ (Artist).
    • Code Artist - dung hòa giữa chức năng tiện ích và giao diện người dùng, mang đến sự trải nghiệm tốt nhất cho người dùng.
    Ý tưởng thiết kế:
    1. Kết hợp giữa chữ cái C và A tạo thành logo Code Artist.
    2. Kết hợp ý tưởng 1+ cây bút chì, nhìn kỹ sẽ thấy chữ C và A tạo thành hình đầu của cây bút chì, biểu tượng cho người nghệ sĩ / Designer.
    3. Kết hợp ý tưởng 2 + số 01. Nhìn sẽ dễ dàng nhận ra là đầu của 1 cây bút, nếu xoay 90 độ trái/phải sẽ thành 01/10, là hệ nhị phân, biểu tượng cho Programmer / Developer.
    Ý tưởng của em là vậy, có gì thiếu sót mong anh chị giúp đỡ, xin các anh chị tư vấn hộ màu sắc giúp em luôn! và logo này chủ yếu dùng trên web!
    Xin cám ơn rất nhiều ^___^!

...
    bro, Vũ Phi Huân, mindnie1 người khác thích bài viết này.
  2. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Ý tưởng tốt đấy, mình thích cái số 1, 2 chữ tạo thành đầu cây bút chì, cơ mà có 1 chút lệch mắt, ko cân. Mình nghĩ kết hợp logo thứ 3 thì hay hơn, nhìn logo chặt chẽ mà ko bị bí, lấy logo thứ 3, phần chóp làm như cái số 1 (có đường rãnh liên tưởng đến cái bút ) :)
    seannhok thích bài viết này
  3. seannhok

seannhok Thành viên cấp 1

mindnie cám ơn bạn nha :D cuối cùng cũng có người nhận xét giùm, hic! mình đăng lâu rồi mà không thấy ai giúp hết :D
    Mình cũng có hỏi tham khảo ý kiến nhiều người, ai cũng bảo giống bạn hết :D, mình đang chỉnh sửa có gì mình post lên bạn xem giúp hén :D
    mindnie thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;)) ý tưởng hay quá, rất đáng để học
    seannhok thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn