Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Màu này (RGB: 162,112,78) gần với màu trắng hay màu đen hơn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi 12tn2, 5/6/17.

?

Màu này có độ sáng như thế nào trong khoảng đen - trắng?

1. Chính giữa luôn

2. Ở khoảng giữa / suýt soát

3. Lệch về phía tối

4. Lệch về phía sáng

Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 5,400

1. 12tn2 Mới đăng kí

Chào mọi người! Mình đang design 1 màu nâu (R:162, G:112, B:78), muốn hỏi ý kiến các bạn.
    Theo cá nhân bạn thấy, màu này có độ sáng như thế nào so với màu đen (tối om - 0%) & màu trắng (100%)?
    Mình muốn tìm 1 màu có độ sáng ở chính giữa khoảng sáng - tối (50%). Nếu bạn thấy màu bên trên lệch nhiều về 1 phía nào đó, làm ơn cho mình 1 vài đề xuất màu mà bạn cho là chuẩn nhé! :) Cảm ơn mọi người trước nha!

...
    songngu2014 thích bài viết này
  2. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

R: 122 G: 122 B: 122
  3. 12tn2

12tn2 Mới đăng kí

đấy là màu xám mất rồi, mình quên nói là tìm màu có hơi hướng tông nâu, màu đất :)

Ủng hộ diễn đàn