Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Màu thanh địa chỉ Xenforo (color of address bar) tùy chỉnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi PCO, 28/3/16.

Lượt xem: 4,730

1. PCO Thành viên cấp 2

Có lẽ không ít lần các bạn thắc mắc tại sao vào một số trang web thì mà thanh địa chỉ ( color of address bar) của họ thay đổi không trùng khớp với màu mặc định của trình duyệt, ví dụ facebook chẳng hạn!

Cũng nằm trong thắc mắc đó, mình tìm hiểu và tìm được cách tùy chỉnh cho trang web của mình có màu do mình chỉ định.
    Đây là hướng dẫn trên mã nguồn xenforo, các mã nguồn khác thì có thể linh hoạt làm theo.

Demo: (test trên trình duyệt di động Chrome)

Rất đơn giản, các bạn vào template PAGE_CONTAINER tìm đoạn mã sau:
    PHP:
    <meta http-equiv="X-UA-Compatible" content="IE=Edge,chrome=1" />
    Thêm vào ngay dưới đoạn:
    PHP:
    <meta name="theme-color" content="#032a46" />
    Save lại và f5 hưởng thành quả.
    Các bạn có thể thay mã màu
    #032a46 bằng mã màu riêng cho phù hợp với trang web của các bạn nhé.
    Với các mã nguồn khác thì các bạn có thể hỏi thêm, mình sẽ chỉ cho. Nói chung là chỉ cần đặt đoạn mã trên nằm trong thẻ <head></head> là được.

Chúc các bạn vui vẻ

Nguồn: VNXF.VN

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. longruoi

longruoi Mới đăng kí

Nguồn VTPlus.XYZ mới đúng chứ bác ;;)

Ủng hộ diễn đàn