Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy ảnh Cn400d len 18- 55

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Tomychungtinh, 25/4/14.

Lượt xem: 2,615

1. Tomychungtinh Mới đăng kí

E xin chào các anh chị trog 4rum ạ. E muốn hỏi về máy ảnh canon 400d và len 18-55 thì có xóa đc nền không ạ. E ko có kiến thức gì về máy ảnh hết , e định mình mua máy cũ như vậy và rất phân vân. Mong mọi người chỉ giáo ạ.

...
  2. rainman

rainman Thành viên cấp 1

Góp chút ý kiến với bạn theo hiểu biết ít ỏi của mình:
    - Xóa phông mạnh hay nhẹ là do khẩu độ của lens quyết định, không liên quan đến body nào.
    - Ống kit f3.5-5.6 xóa phông được mặc dù khó mịt mù được như f1.4, 1.8. Còn làm mờ đến đâu cũng phụ thuộc vào cự ly từ điểm bạn lấy nét đến các vật thể trong hậu cảnh nữa.
    - Nếu bạn chưa cầm DSLR bao giờ thì có thể bắt đầu với bất kì bộ gear nào, dần dần hiểu cơ chế hoạt động và sử dụng linh hoạt được thiết bị thì sẽ biết nên nâng cấp tiếp hay không và theo hướng nào (body hay lens).

Theo mình nghĩ là như vậy :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/4/14
    Tomychungtinh thích bài viết này
  3. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Lens đó cũng xóa phông được nhưng phải biết lựa mod phải ở xa phông cần xóa thì xóa mới được.
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Câu hỏi bạn hơi khó trả lời, cũng như bạn hỏi em tính mua xe Cub 50, có đi Vũng Tàu được không ạ.
    Xin thưa là được, quan trọng là bạn đi thần tốc hay như rùa bò, đi một cách nhẹ nhàng khỏe khoắn hay là mệt bở hơi tai, đi bình thường hay lạng lách biểu diễn... và còn tùy vào bản lĩnh tay lái của bạn nữa.

Trở lại câu hỏi của bạn, Canon 400D và lens kit 18-55 xóa phông được nhưng còn tùy bạn chụp gì, chụp tĩnh vật hay chụp người, chụp xa hay chụp gần, xóa nhiều hay xóa ít... và quan trọng là tay nghề của bạn nữa.
  5. sumako

sumako Thành viên cấp 2

body ko quan trọng trong việc xóa phông bạn nhé ống kính và cự ly cùng với cách chụp của bạn quyết định, mình cũng dùng kit 18-55 theo máy đây bạn có thể xem 1 số ảnh mình chụp ở các khoảng cách khác nhau bạn sẽ hiểu
    55m/5.6f
    và 1 bức
    28m/4.5f
  6. sumako

sumako Thành viên cấp 2

hoặc bạn phải dí thật gần để chụp dạng macro hay close up :)) cái này mình cũng ko rành lắm vì mình cũng chỉ chụp chơi thôi ảnh mình chụp bằng 18-55 nhé
    55m/5.6f

7. Tomychungtinh

Tomychungtinh Mới đăng kí

Cám ơn mọi người nhiều lắm , e cũng hiểu ra đc rất nhiều rồi ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn