Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy pro về Photoshop CS6 ơi giúp em cài "move tool" :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NoNguyen, 4/5/13.

Lượt xem: 7,575

1. NoNguyen Mới đăng kí

em mới cài và làm quen với Photoshop CS6 (bản cờ rắc) nhưng khi chọn cái "Move Tool" để phóng hình lên thì nó báo lỗi như dưới hình!!!em tìm trên google nhiều rồi mà k tìm ra cách giải quyết!!!!:-s:( mong các pro về photoshop giúp đỡ !!!thank trước
    [​IMG][​IMG]

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hình đâu , mà Move Tool dùng để di chuyển mà , có phải zoom đâu !
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. NoNguyen

NoNguyen Mới đăng kí

[​IMG]vì một số lí do nên em up ảnh sau
  4. Thiên Ma

Theo mình nghĩ thì BG layer đang bị lock nên ko move được =))
    tranvan.muonHồng Sơn thích bài viết này.
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Sax, bạn di chuyển thế nào được background khi mà nó có biểu tượng khóa kia.
    1 là kích đúp chuyển về Layer 0.
    2 là nhân đôi Layer lên
    NoNguyen thích bài viết này
  6. NoNguyen

NoNguyen Mới đăng kí

em thấy trong video này phút 15:7 người ta phóng lên = move tool được mà!!!sao em làm thì nó hiện lên cái bảng đó ???:|
  7. NoNguyen

NoNguyen Mới đăng kí

quên post link
  8. NoNguyen

NoNguyen Mới đăng kí

Eminem kích vào đâu hả anh???em mới xài nên k biết @.@
  9. Thiên Ma

Bạn dịch cái từ Move ra xem nghĩa là gì ?
    tranvan.muonNoNguyen thích bài viết này.
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Họ phóng to lên, ấn kèm thêm nút Space + di chuyển chuột để xem các phần còn lại của ảnh.
    Chứ không phải dùng chuột để di chuyển cả ảnh @@
    NoNguyenHồng Sơn thích bài viết này.
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1 layer Background lúc nào cũng là layer bị khóa nhé !. Vì thế ta ko thế di chuyển nó ở file gốc được. Nếu bạn muốn di chuyển nó tại file này thì hãy mở khóa nó ra bằng cách Chuột Phải chọn Layer From Background, nó sẽ mở khóa cho bạn. Còn bạn muốn di chuyển file background này đến file khác ta dùng Move tool sau đó giữ tấm hình và kéo sang file cần là ok :-bd
    tranvan.muon, mgrNoNguyen thích bài viết này.
  12. NoNguyen

NoNguyen Mới đăng kí

ồ đúng là em ngốc thật!!!thank mấy PRO nhiều lắm!!!:-bdai có giáo trình căn bản->nâng cao k???cho e xin luôn :)>:D<
    Hồng Sơn thích bài viết này
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

14. style_l0v3_4x

style_l0v3_4x Thành viên cấp 1

em mới cài và làm quen với Photoshop CS6 (bản cờ rắc) nhưng khi chọn cái "Move Tool" để phóng hình lên thì nó báo lỗi như dưới hình!!!em tìm trên google nhiều rồi mà k tìm ra cách giải quyết!!!!:-s:( mong các pro về photoshop giúp đỡ !!!thank trư
  15. pen.cwalker

pen.cwalker Mới đăng kí

phóng hình bằng move kiểu gì thế bạn ?
  16. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

WTF? move tool zoom?????

Ủng hộ diễn đàn