Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính bị sập nguồn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Tr Chang, 13/9/15.

Lượt xem: 6,209

1. Tr Chang Mới đăng kí

Không hiểu lý do vì sao mà máy mình chơi Liên minh huyền thoại, FO3, chạy photoshop thì mình brush được 3,4 cái click là nó tự động sập nguồn, tương tự như vậy với C4D, nhưng một số phần mềm khác như Illustrator, After effect, fifa14,... và các hoạt dộng khác của máy lại chạy bình thường. Một dấu hiệu nho nhỏ là trước khi tắt nguồn quạt gió xoạy nhanh và phát ra tiếng ( tức là khi mở các game như lmht, Fo3) , mà bình thường thì nó không như vậy. Mong các bạn ai biết chỉ giáo cho với ạ!!!!

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

khi CPU quá nóng , nó sẽ tự tắt để bảo vệ. Máy mình bị hoài
  3. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Laptop hay máy bàn vậy bạn ? Do CPU quá nóng nên máy tự tắt ! Thay quạt, hoặc bôi keo tản nhiệt lên CPU, kiểm tra xem quạt có có bị rít hay đơ không quay không ?
  4. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

mang ra dịch vụ vệ sinh máy tính đi bạn :">
  5. Tr Chang

Tr Chang Mới đăng kí

Laptop nha mọi người
  6. Tr Chang

Tr Chang Mới đăng kí

Tất cả mọi thứ chạy cả ngày không sao, còn Ps, C4D, Lol, Fo3 thì tạch TT, mới mở máy mà mở mấy cái đó là nó cúp luôn, sắp làm đồ án mà máy móc nhọ quá các bác ạ
  7. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

bạn nên mang đi ra làm vệ sinh laptop đi bạn, ra đó vệ sinh quạt, tra keo tản nhiệt các thứ. trước khi làm đồ án thì máy móc phải nhẹ nhàng và dịu dàng
  8. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Ở bẩn quá chứ sao , tắm rửa sạch sẽ đi , 1 tháng thớt thớt tắm 1 lần , thì 1 năm cũng phải tắm cho nó đi chớ ...
  9. TưVấnDoanhChủ

TưVấnDoanhChủ Mới đăng kí

Laptop Sập nguồn nhiều nguyên nhân lắm:
    Thứ tự nhé: Tản nhiệt đóng bụi bị nóng.
    Nếu sử dụng trên 4 năm thì Ổ cứng có vấn đề.
    Hện Điều hành bị lỗi, Virus....
  10. vtvmhcm

vtvmhcm Mới đăng kí

Do máy bạn xài lâu ngày keo tản nhiệt CPU - VGA khô, bụi bám đầy trên máy, chắn khe tản nhiệt, hơi nóng không thoát được ra ngoài nên làm máy nóng và để bảo vệ linh kiện bên trong máy, nên máy tự tắt đó. Bạn mang ra cửa hàng nào uy tín vệ sinh máy đi, giá tầm 100k thôi.
    Nặng hơn thì là lỗi chip VGA, lỗi này sửa tầm 350k đó bạn.
    Có chỗ này cho bạn tham khảo đây vitinh vominh . com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

cứ laays nhúng nước như thằng Vinh Râu là bình thường lại ngay đó mà :v
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Máy Láp thóp mình cũng vậy, từ ngày mình mang main đi ngâm ô mô và lấy bàn chải đánh răng cọ cọ nhè nhẹ nên giờ chạy ngon và đỡ hơn rồi.
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Vác ra tiệm mà vệ sinh đi ! Ko thì đến lúc thay luôn nguồn nhé , nặng thì đi luôn main.
  14. dao duc viet

mình sài con Dell Isp 5110 4 năm không vệ sinh cũng chạy ầm ầm chả sao :v
  15. KIR

KIR Thành viên cấp 2

Laptop thế thì máy nào chịu nổi .
  16. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

17. dao duc viet

hehe, sắp rồi mấy bạn ơi :))
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mình xài con Vaio mua năm 2007 giá 999$ và đến giờ đã đắp chiếu em nó được 3,5 năm.
  19. gabong226

gabong226 Mới đăng kí

Máy bàn của em ở nhà cũng vậy. Nó cứ restart liên lục không theo quy luật nào cả. Đã vệ sinh và bôi keo tản nhiệt mà vẫn bị. Cuối cùng thì em phải thay cái nguồn. Giờ thì đỡ rồi :O)

Ủng hộ diễn đàn