Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mem mới nhập môn xin các Thým chỉ giáo thêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Đồ Xấu Xa, 29/6/13.

Lượt xem: 4,512

1. Đồ Xấu Xa Mới đăng kí

Xin chào mọi người.
    Mình mới tham gia diễn đàn VietDesigner. Thật ra mình đã biết đến diễn đàn từ khá lâu qua các bài viết về TUT PTS và Painting.
    Hôm nay mới mạo muội post bài.
    Chẳng là dạo này mình đang tập tành vẽ chibi ,cho mình và bạn bè.
    Mà mình chưa có học qua gì về Mĩ Thuật cũng như Đồ họa nên các bức vẽ của mình không được ưng ý cho lắm.
    Mình tự thấy nét vẽ thì thừa thiếu, to nhỏ lung tung. Tô màu thì theo cảm xúc rất hỗn độn.
    Vậy xin được mọi người chỉ giáo thêm về cách vẽ , những điểm đạt, chưa đạt ,cách khắc phục như thế nào.
    Đây là một số bức mình vẽ bằng Photoshop CS6, mình vẽ bằng Pen Tool. Vì mình không có điều kiện để sắm bảng vẽ.
    Thêm nữa ai có bí quyết gì về vẽ bằng chuột mà đẹp khi vẽ trên SAI thì chỉ mình với nhé.

...
  2. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Lần sau thì ghi rõ top là chibi nha. Mình không thích chibi nên không nhận xét. Chỉ góp ý nhỏ vậy thôi
    minhthanhkggr thích bài viết này
  3. Đồ Xấu Xa

Đồ Xấu Xa Mới đăng kí

ờm thank nhé.
    Có mod nào move hộ ko nhỉ
  4. Đồ Xấu Xa

Đồ Xấu Xa Mới đăng kí

lên ạaaaaaaaaaaaaaaaaaa
  5. ClauriePham

ClauriePham Mới đăng kí

Hi ! mình chưa thực hành vẽ chibi lần nào nhưng xin góp ý kiến :)
    Những sản phẩm trên của bạn đang ở mức nhập môn nên nhìn đơn giản, chưa bắt mắt.
    Theo kinh nghiệm, nếu muốn vẽ đẹp hơn, mình sẽ đi tham khảo tác phẩm và các video về quá trình vẽ của người khác để xem rồi rút ra bài học từ tác phẩm, như cách họ dùng màu, nét, sáng tối,...
    Mình thường lên Youtube search "digital art" để tìm ra các video vẽ chất lượng(đa số của người nước ngoài nhưng học được cách sáng tạo cao của họ)
    Mình lên Devianart để tham khảo (vào ô search tìm "chibi") với rất nhiều phong cách vẽ chibi khác nhau.
    Thêm nữa, để hình đẹp, bạn nên học qua các cách kết hợp màu (màu nào hợp với nhau / màu gì thể hiện cảm xúc gì...) trên google.
    mong bạn sẽ cải thiên dc kỹ năng và tìm ra được phong cách riêng của mình :)
  6. vipt1310

vipt1310 Mới đăng kí

hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

Ủng hộ diễn đàn