Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Member mới xin ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi huytong, 24/1/13.

Lượt xem: 2,511

1. huytong Thành viên cấp 1

Mình chụp ảnh là vì đam mê ko qua trường lớp gì cả, thích những bức ảnh đẹp down về xem rồi tập tành chụp blend cho giống , chứ cũng ko được pro nào chỉ dậy có 2 pic mới làm các bác cho em xin ý kiến và mong các bác chỉ dạy thêm.

...
    Selena Hoang, Cao Coang, elbert4 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Màu nâu nâu đẹp lém.
    huytong thích bài viết này
  3. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác đã động viên ^^
  4. hivu silence

hivu silence Thành viên cấp 1

hình như pic 1, góc dưới bên trái bị lỗi thì phải ^^
  5. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Ô cái này bác nói em mới để ý cái này chụp lên nó thế chứ ko động chạm gì ở đó bác ạ
  6. vietinsipid

vietinsipid Thành viên cấp 1

Em thăm dò phát: Bác cầm máy với vọc vạch Photoshop đã lâu chưa :D
  7. hivu silence

hivu silence Thành viên cấp 1

nhìu năm trước... và chưa bao giờ đụng lại sau khi ra trường ^^
  8. huytong

huytong Thành viên cấp 1

cũng được 1 thời gian, nhưng em ko hay đi chụp thi thoảng hứng lên mới đi thôi bác ko thường xuyên như các nháy khác :D chụp tùy hứng và tâm trạng bác ạ , shop cũng thế :D
  9. vietinsipid

vietinsipid Thành viên cấp 1

Nếu vậy thì bác có khả năng trong lĩnh vực này rồi :D

Nhìn vào ảnh em đoán bác thuộc nhóm photographer thích bắn mẫu. Theo em blend ảnh mẫu khá là khó. Đối với em thì blend da người là 1 trong những loại khoai khó nhai nhất mà em biết.
    Ảnh #2 da dẻ mịn màng như da em bé, em không còn gì để nói :v
    Còn #1 có vẻ là 1 ca khó hơn. với cả kiểu blend hơi vintage của bác cũng làm cho mẫu khó mà giữ đc màu da tự nhiên.. Em muốn nói là nếu bác chụp mẫu, hãy cố set up để làm thế nào lên màu da ổn nhất, hoặc ít nhất cũng tiện cho mình PTS nhất :D

Xin lỗi em mắc bệnh nói nhiều nên em quyết định nói thêm =)
    Về bố cục thì ảnh #1 em nghĩ là chuẩn, góc nhìn và thế tay của mẫu, bác để bố cục lệch 1/3 theo hướng đấy quá ổn :D
    Còn ảnh #2, có lẽ bố cục 1/3 là không cần thiết. vì hướng nhìn của mẫu và background hoàn toàn không có gì, nên theo em cứ giữa khuôn hình mà phang, trừ khi bác có dụng ý, hoặc bác muốn để trống tiện thêm text thì ok :D

Em nói nhiều bác đừng chém em :D =)
  10. elbert

elbert Thành viên cấp 1

tình hình là mình rất thích kiểu chữ kí thế này, nhưng làm màu kiểu gì nhìn nó cũng chói mắt, ko có hợp với tấm hình. Mỗi tấm mỗi khác hay là chủ thớt tự design vậy
  11. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

đẹp đó bạn :)
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Màu ấn tượng đó . :D
    Mà pic 2 cái màu tựa tựa giống như bác ChangeMyself gì đó thích blend màu cam vắt :))
  13. huytong

huytong Thành viên cấp 1

THật sự cảm ơn những đóng góp vàng ngọc của bác, như em đã nói từ đầu, em hay chụp theo cảm hứng và blend cũng thế chứ ko phải chuyên hay tìm hiểu quá sâu về lĩnh vực này, em sẽ ghi nhận đóng góp của bác để khắc phục vào những buổi sau :D
  14. huytong

huytong Thành viên cấp 1

Đúng là mình cũng đang rất đau đầu về cái chữ kí làm rất nhiều cái rồi nhưng chưa ưng thế nên đang tạm để mỗi tấm ảnh 1 kiểu miễn sao nó phù hợp, bác có ý kiến gì cho em ko?
  15. Mrlai

Mrlai Banned

em xin vái bác là gia cát viettin tiên sinh :D

Ủng hộ diễn đàn