Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Menu coffee dễ thiết kế mà không hề bình dân

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Specialkid, 29/6/13.

Lượt xem: 18,641

1. Specialkid Thành viên cấp 2

Chào các bạn. Bộ menu coffee này mình làm năm 2009 cho chính quán coffee của team mình. Tất cả biểu tượng mình search google rồi vẽ lại với tone màu chính là màu nâu của coffee. Hy vọng bộ menu này mang lại cảm giác lạ so với cách trang trí menu coofee truyền thống thông thường. Mời các bạn cùng xem và cảm nhận nhé.\m/

...
    hatay1712, A3ersxSOnes, mgr5 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

3. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Ryan Lee: Điều nổi bật là menu này được thực hiện handmade trên giấy canson với màu nước. Và điều thứ 2 là không dùng hình ảnh thật như những menu bạn thường thấy trong các quán coffee mà dùng biểu tượng và tone màu tương đồng. :)
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Đồng ý với bạn Ryan Lee mình thấy chưa có điểm nhấn ở đây.
    Background ở đây là chất liệu trình bày nó vậy hay bạn thiết kế như thế ?
  5. Specialkid

nguyen hoang long: Như trên mình đã trả lời. Team mình vẽ tay trên giấy canson. Background là vân giấy canson đó bạn. Toàn bộ mình scan lại rồi có chỉnh lại bằng Photoshop cho sắc nét :)
  6. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

Không thích màu này lắm, chưa có phong cách riêng :)
  7. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Ở ngoài thì mình k biết nhưng bạn sceen lên đây mình nhìn tên các loại đồ uống thực sự chưa được nổi bật.
  8. Specialkid

Tạ Minh Hảo: Tất nhiên là bộ menu này không được mình tính vào bộ design creative rồi. Chỉ là một sản phẩm lạ so với sản phẩm menu thông thường và dễ thiết kế đối với mọi người bắt đầu học design,
  9. Specialkid

Nguyễn Hoàng Minh Long: Khách của mình hướng tới toàn bạn bè trong trường mỹ thuật. Vậy nên bọn mình không cần chú ý đến quảng cáo sản phẩm trong đó nổi bật quá làm gì. Chủ yếu là được cầm trên tay một menu hơi hướng mỹ thuật ^^
  10. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Riêng bản thân mình thì mình rất thích bản thiết kế này , Mình sẽ chú ý và có thiện cảm với quán cafe đó nhờ cái menu .
  11. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Nhìn đẹp đó mà. Nhưng mình thấy thiếu thiếu cái gì đó. Hi
  12. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Mình thấy cũng đẹp mà
  13. enterkey

enterkey Mới đăng kí

Cho mình xin file psd với..!!
  14. unnet

unnet Thành viên cấp 2

cũng là 1 sản phẩm rất đẹp
  15. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Specialkid Em vẫn còn giữ móc khóa hôm khai trương này bác :">
  16. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Đẹp mà :D, thấy rất ổn
  17. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Xấu đẹp thì không nhận xét, nhưng menu đồ ăn uống mà làm như vậy rất bẩn!
    Lazio Auditore, 16cmĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  18. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thì thấy điểm nổi bật của bạn là dùng sai texture trong menu ! . Texture đó không hợp để làm menu đồ ăn :3 nó thích hợp để làm trong công trường,bao bì, và khảo cổ hơn :3 Vì thực sự nó làm cho cái menu của bạn có cảm giác bị dính bẩn hơn là hoài cổ hay bla bla bla
  19. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình thấy đẹp, và thấy thích ;)
  20. nhanqbdesign

nhanqbdesign Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn