Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình bị dính virut tự động tag trên Facebook thì phải làm thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi lee_suki, 18/2/14.

Lượt xem: 26,519

1. lee_suki Thành viên cấp 2

Mấy hôm nay mình toàn bị tag vào những thứ lung tung trên f.b. Mình không biết là bị dính hay chưa. Nhưng nếu dính thì phải làm thế nào? Có ai bị như mình không? Thấy bực cả mình vì suốt ngày bị tag tứ tung.

...
  2. sunnykt

sunnykt Thành viên cấp 1

Cách của em là unfr :v
  3. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

bạn vào cài đặt trình duyệt, ấn vào hiển thị cài đặt nâng cao rồi tìm đến cái đặt lại cài đặt trình duyệt là xong nhé, chúc bạn thành công
  4. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

5. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Tắt chức năng tag đi, sau đó xóa sạch cache trình duyệt, tháo gõ mấy cái add-on chạy kèm trong trình duyệt[​IMG]
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thằng nào đứa nào tag thì thớt cứ thẳng tay block hoặc unfriend đi là xong, mình một ngày 3, 4 lần ức chế đến điên người :|
    lee_sukicuibappt thích bài viết này.
  7. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trích Facebook của bạn Hung Dữ

Thưa các bạn FB,
    Trong cái thế giới Internet này, rất nhiều cạm bẫy nó không đặt ở đâu xa, hay phức tạp, hay bí hiểm... Nó đặt ngay trước mắt các bạn: cái con trỏ chuột & cái ngón tay trỏ của bạn!

Tôi không giận hay buồn gì các bạn cả, đâu phải ai cũng có khả năng phân biệt! Vì thế tôi lập cái stt này, tôi sẽ add nick của những ai đã "#dính#bẫy" trong Facebook. Nó tốt cho bạn, vì có thể bạn sẽ mất password, bị cài trojan, virus... & đương nhiên nó cũng sẽ tốt cho tôi, vì không bị quấy rầy bởi mấy cái chương trình này!

P.S. bạn nào bị quấy rầy, thay vì unfriend hãy share hay tag người "dính bẫy" vào để họ cảnh giác!

Nếu bạn đang dùng Firefox:

Nhấp vào biểu tượng ‘Firefox’ ở góc trên bên trái cửa sổ
    Chọn ‘Add-ons’ bên cột Menu phải (biểu tượng ghép hình màu xanh).
    Chọn vào ‘Extensions’.
    Tìm dòng ‘Free Cheesecake Factory’ và nhấp vào nút ‘Remove’.
    Khởi động lại Firefox.
    2. Nếu Bạn dùng Google Chrome

Nhấp vào biểu tượng công cụ (góc trên bên phải)
    Rê chuột đến ‘Tools’ và bấm vào ‘Extensions’
    Tìm ‘Free Cheesecake Factory’ và bấm vào ‘Remove’.
    Khởi động lại Chrome
    Bây giờ thì có thể vào "Danh sách Yêu thích" để bỏ "Thích" các Fanpage kia đi nhé. Cuối cùng là đừng Click vào những Link khả nghi cho dù cho đó có từ bạn bè của bạn đi chăng nữa.
    Vent, Kero VietDesigner, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  9. hacchi

hacchi Thành viên cấp 1

10. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

"Free Cheesecake Factory" Sao không thấy đâu nhỉ?
  11. Paul Technicien

Paul Technicien Thành viên cấp 1

Cứ unfriend là xong! Nhẹ nhàng!
  12. Epi

Epi Thành viên cấp 1

là nta đi tag cơ mà Paul Technicien
    bác nên kêu bạn bè bỏ tag và gỡ bỏ cài đặt. và cũng nên share để m.n cảnh giác>:D<
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

cuibappt Bị tag chứ ko phải đi tag:D
  14. karthus

karthus Thành viên cấp 2

có cái cài đặt ngay trên face ý, không cho bài của page đó dính dáng tẹo gì đến mình là ok
  15. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Đây đâu phải virus. Đây là cái đứa bạn "thiếu i ốt IT" của bạn đã làm theo lời người ta chạy 1 vài đoạn Script để "biến vịt thành thiên nga" và nó auto tag tên bạn vào ID đó chứ đâu phải là bạn dính virus :D Không sao. Nói nó biết hoặc Unfriend nó đi :D
    lee_suki thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn