Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần tư vấn về việc "Nên hay không theo đuổi digital painting ?"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi gellion, 8/1/14.

Lượt xem: 2,432

1. gellion Mới đăng kí

Mình năm nay 21 tuổi hiện là sinh viên. từ khi còn bé mình rất ít khi vẽ, năng khiếu vẽ không được tốt, nhưng những năm gần đây khi bắt đầu tiếp xúc với game, hoạt hình, phim ảnh... . Cho nên bắt đầu sinh ra đam mê về các nhân vật này kia, qua các trang fanart mình thấy rất thích digital pating nhưng vì khả năng vẽ có hạn nên không biết có nên theo nó hay không.
    Các anh chị nhiều kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em vấn đề này không ( để em còn đi mua wacom về tập vẽ >.<) xin cám ơn!

...
  2. marion

marion Thành viên cấp 2

nhà bác có điều kiện thì cứ mua 1 cái, ko thành công thì xem như nó là 1 dụng cụ để giải trí cũng đc, nhưng mà ko có năng khiếu thì chắc ko đc đâu ( giống em )
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Nếu không theo được thì coi nó như một sở thích :">
    thớt nên tìm một trung tâm/thầy dạy vẽ từ căn bản, nhanh còn kịp :">
  4. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Mình không có kinh nghiệm về painting nhưng mình cũng giống thớt, mê vẽ vời dù vẽ cực kém! Sau nhiều lần đắn đo thì cuối cùng cũng bỏ tiền mua một chiếc wacom. Và mình không hề hối hận cho dù bây giờ đang tạm vứt xó (tập vẽ tốt trên giấy cái đã)
    Theo mình, quan trọng nhất là đam mê. Thớt đã có rồi. Thì cứ tự tin mua một chiếc rẻ rẻ về chơi thử. Không đủ khả năng vẽ nghệ thuật thì ta tập tành chipi, manga... vẽ những gì mình thích. Sao phải xoắn?
  5. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

Bạn nên suy nghĩ kĩ càng rồi quyết định. Vẽ không được tốt thì bắt buộc phải đi học vẽ lại từ đầu rồi. Vẽ tay tốt rối tính tiếp, Wacom cũng chỉ là một dụng cụ hỗ trợ thôi. Sẽ mất nhiều thời gian, tiền bạc. Cái gì cũng phải đánh đổi :) Quan trọng là bạn có dám hay không thôi ^^
  6. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Nếu bạn có đam mê, đừng ngần ngại việc đầu tư cho nó
  7. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

cứ vẽ tốt trên giấy đã ròi tính, mình cũng đang mài mò DP đây
  8. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Tập vẽ tay, vẽ trên giấy cho tốt đã bạn :) có thể kết hợp thêm với học vẽ nữa để lấy căn bản vững chắc.

Ủng hộ diễn đàn