Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình hỏi về làm background trên PaintTool SAI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi junjkool, 28/6/13.

Lượt xem: 13,290

1. junjkool Mới đăng kí

Mình đã vẽ xong 1 bức chibi, vẽ bằng chuột và đi nét trên PaintTool Sai xong xuôi thì nó thành 1 bức có nền màu trắng.
    Bây giờ mình không biết làm cách nào để chèn thêm background vào được, chuyển sang photoshop vẫn bị nền trắng, có bác nào biết cách làm không?

...
  2. LeeFly

LeeFly Thành viên cấp 2

cho ảnh vào pts,tách nhân vật chibi ra 1 layer mới, tạo 1 layer mới dưới layer nhân vật chibi vừa tách, rồi ném cái background vào cái layer mới, rồi chỉnh sao tùy bạn cho hợp lý
    Dee thích bài viết này
  3. Dee

Dee Thành viên cấp 2

LeeFly Qúa mất thời gian !!!
    - Lúc vẽ xong bạn chỉ cần save với định dạng .PNG rồi open pts lên và lôi cái tranh chibi đó vào, lúc này nền sẽ chuyển sang dạng Transpent (Tạm gọi là ko có nền) và rồi quá đơn giản, bạn hãy tìm 1 cái BG nào đó và add vào thôi :D
    LeeFlyHoàng PRD thích bài viết này.
  4. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Như thế vẫn lâu nhé Dee, mình có thể copy/paste hình nền ngay trên SAI cũng được mà, nhưng có điều nhân vật phải vẽ vừa phải để không bị che hết hình nền
  5. maikaMA

maikaMA Mới đăng kí

6. ZONE

ZONE Mới đăng kí

tạo layer mới. Copy một background vào layer này rồi ctr+e lại để ghép
  7. Vũ Huy

Vũ Huy Thành viên cấp 1

cách 1 : Vẽ xong save dưới dạng png => trong suốt nền
    Cách 2 : Dùng pts rồi cắt nền ra
  8. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

sao ko save luôn psd, mình toàn làm thế, layer vẫn giữ nguyên :))
  9. rekey

rekey Thành viên cấp 1

đây là nếu vẫn còn file gốc có đuôi .sai nhé, vì lúc đó hình nền vẫn trong dlsuoots

bạn copy hình nền, rồi dán vào như thường, để layer (vector) chibi ở trên layer nền, lưu như thường...SAI là chương trình đồ họa có gần như đầy đủ công năng và chuyên nghiệp không kém PS*không có gõ chữ =_= nên xài SAI là được rồi
  10. trinhvannam

trinhvannam Banned

uk cái này cũng hay mà :D

Ủng hộ diễn đàn