Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình là dân DEV, mới tập tành làm Logo cho bạn minh, mọi người góp ý cho mình thêm nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi luongson.dev, 14/5/15.

Lượt xem: 2,072

1. luongson.dev Mới đăng kí

VSSO là từ viết tắt của Vietnam Software Solution. Ý tưởng của mình đơn giản là những chữ cái đầu V (Vietnam) + S (Software) + SO (Solution).
    [​IMG] VLPM3Ac.jpg

...
    Phạm Hữu Dư, killua.91ToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-? Ko hiểu gì luôn :-? Logo đâu ???
  3. nguyenhoang_it

nguyenhoang_it Thành viên cấp 1

logo thì phải show cái thiết kế ra , đây đi show cái mockup.
    ZinP thích bài viết này
  4. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

tại sao ko phải là VSS mà lại phải thêm chữ O :v, theo ý kiến cá nhân thì mấy tên viết tắt hầm hố toàn là 3 chữ cái :(fight):(fight)
  5. Hoàng Anh J

Hoàng Anh J Thành viên cấp 1

thì cái logo nó nằm trên mockup đấy 2 bác ở trên, có thể đối vs 2 bác thì mẫu logo thì phải theo quy chuẩn này nọ nhưng bác thớt là dân ngoại đạo nên up ntn thôi. Cá nhân mình thấy cái logo này ổn, nhưng vs vietnam software solution thì cái này thể hiện ý nghĩa k đúng lắm.
  6. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

khá là buồn vì thấy hơi giống đồng tiền tưởng của ngân hàng nào đó :v
  7. luongson.dev

luongson.dev Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã góp ý, ý tưởng này mình mới nghĩ ra, không tham khảo logo của người khác. Còn quy chuẩn thì mình chịu, chỉ làm theo suy nghĩ thôi. :D
    killua.91 thích bài viết này
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình thấy cái này giống logo tổ chức văn hóa hơn :">

Ủng hộ diễn đàn