Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình mới làm quen với pts, mong các bạn giúp đỡ ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Sam Fennec, 17/8/14.

Lượt xem: 1,970

1. Sam Fennec Mới đăng kí

Chào mọi người!

chuyện là mình đang tự làm 1 cây guitar, ở lỗ thoát âm mình muốn trang trí ở một dòng chữ, sau khi loay hoay 1 hồi cũng tìm đc font ưng ý nhưng nó lại tính phí, ko down đc nên mới thành ra thế này nè, mình đành "chụp màn hình" dòng chữ đó ra, canh đúng độ dài của cái hình chụp là 33.5cm

lỗ đàn của mình có đường kính là 10.5 cm, vậy chu vi của nó sẽ là ~33cm

mình muốn để dòng chữ đó quanh lỗ đàn nhưng lại không biết cách dùng pts để bẻ cong cái tấm hình đã chụp dòng chữ ấy, mong các bạn cao tay giúp mình chỉnh cho tấm hình dưới này thành hình tròn (đầu chữ hướng vô tâm) nó nè :( 9pzyhCx.jpg

xin chân thành cảm ơn các bạn đã xem post!

p/s: khi nối 2 đầu lại sẽ tạo thành 1 dòng chữ theo hình tròn, và còn dư ra 1 khoảng trống khoảng 5.5cm, mình cố tình chừa vậy tại vì khoảng đó cái mặt phím sẽ đè lên. bạn nào có hứng thú với guitar thì cứ add fb đàm đạo nha (0909663501)

p/s2: đây là link của cái font đó myfonts.com/fonts/loaded/scribal/ bạn nào có sẵn hay có cách tải đc giúp mình sẽ hậu tạ :like:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/8/14
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

cái này bên vector thì dễ hơn
    thử cách này nhé
    tranvan.muonSam Fennec thích bài viết này.
  3. Sam Fennec

Sam Fennec Mới đăng kí

#3 ơi mình không làm được :(
  4. vanthao171088

:D cái này bên PSD làm khó lắm hay bạn đồ vẽ theo logo đó đi chuyển qua mình file .eps mình viền cho
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

thế nì àh
    Sam Fennec thích bài viết này
  6. Sam Fennec

Sam Fennec Mới đăng kí

không phải #6 ơi, như hình này nè bạn h7DjWgs.jpg

chữ chạy theo cái đường mình bôi thôi, đầu chữ hướng vào trong chứ ko phải ra ngoài bạn, giống như là cái dòng chữ đang ngang vậy mình uốn nó cong lên thành vòng tròn ấy bạn, còn chừa 1 khoảng trống khoảng 5,5cm để cái phím nó đè lên, còn cái lỗ thoát âm đường kính là 10.5cm ^_^
  7. vanthao171088

Này thì ok
    Sam Fennec thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn