Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình mới thiết kế thử 1 website về ngân hàng VNBank

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi nguyenhoangmai, 21/4/14.

Lượt xem: 2,231

1. nguyenhoangmai Thành viên cấp 2

Em đang học thiết kế đồ họa. Nhưng em thích học bên lập trình Web. Nhưng không biết bắt đầu từ đâu ? Anh chị em tư vấn em nên bắt đầu từ đâu?
    Một website mình mới thiết kế và nhiều trang web con nữa... Mong anh chị xem giúp em

...
    Phạm Hữu DưThái Châu thích bài viết này.
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

bé quá nhìn chẳng được bạn à. nhưng bạn có chọn được màu chữ và màu tittle nó khác đi được không. hay yêu cầu của họ như thế?/ chứ mắt mình thấy 2 cái màu xanh và màu đỏ phối với nhau khá là quê
  3. nguyenhoangmai

nguyenhoangmai Thành viên cấp 2

Được tại thấy đi chung site vậy... Nhưng mình làm chơi thôi... Mình mới tập học nó thôi à...
    learn.by.hard thích bài viết này
  4. learn.by.hard

uh. mình cũng làm về mảng thiết kế web. cái gì mới đầu ai chả gà,nhưng mình khuyên bạn nên tham khảo các trang nước ngoài, để tham khảo bố cục màu sắc cho nó tốt :D
    nguyenhoangmai thích bài viết này
  5. nguyenhoangmai

nguyenhoangmai Thành viên cấp 2

Bạn nghĩ mình nên bắt đầu từ học cái gì đầu tiên?
  6. learn.by.hard

mình cũng không phải chuyên gia , vì mình cũng gà thôi. nhưng mình làm thì mình thấy nên học cái phong cách và biết đi theo xu thế. nghiên cứu tí giao diện người dùng UX UI để tối ưu cách thiết kế của mình sao cho dễ dàng cho người sử dụng. không đánh đố người sử dụng. đồng thời sắp đặt bố cục hợp lý :D
  7. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

Bạn phối màu có vấn đề...
  8. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

khá là quê bố cục màu sắc text chưa ổn. học đồ họa có vẻ bạn lười học.
  9. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Làm web ? Bạn sẽ làm thể loại web nào ? Nhìn web bạn giống thời đại mấy năm trước 2010 quá
  10. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Mới học làm web theo mình bạn nên học sử dụng các mã nguồn trước. Sẽ có sẵn code, cấu trúc site, template, ... để bạn định hình
  11. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

màu phối chưa sang chảnh :3 cái này phù hợp cho mấy site giới thiệu cty thôi ko phù hợp ngân hàng
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mới học mà làm vậy thì tốt quá rùi. Ráng lên.
  13. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Đồng ý với nhiều bạn là bố cục và màu sắc rất lúa.

Bạn thử bỏ bớt chữ in đậm thành chữ thường ở các tiêu đề bài viết. Bỏ chữ new sau tiêu đề

Một cái nữa là logo người ta đâu phải màu xanh đó :D
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thiết kế ko mới chút nào, cần phải tham khảo thêm nhiều mẫu template của nước ngoài để trau dồi thêm! Chúc bạn thành công với đam mê của mình ;)
  15. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

minolta9xi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn