Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn học vẽ chibi cần giúp đỡ!!!!!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi nguyendai159, 20/5/13.

Lượt xem: 4,592

1. nguyendai159 Mới đăng kí

Tình hình là mình muốn học vẽ chibi nhưng ko biết bắt đầu từ đâu ạ
    có cần phải đi học ở lớp dạy vẽ nghiêm túc ko ạ hay chỉ cần tự ngồi mày mò vẽ thui =.=! và cả nữa là có cần năng khiếu ko ạ
    Mong các bạn đi trước có thể cho mình lời khuyên!
    p/s: mình vẽ ra giấy khá tệ và ko có đầu óc trí tưởng tượng quá tốt( mình học cntt nhưng lại là học về lập trình viên nên khá cứng ngắc)
    cảm ơn mọi người đã đọc bài:!

...
    Dee thích bài viết này
  2. Lee Gà

Lee Gà Thành viên cấp 2

bắt đầu từ tút trên mạng đi bác ạ
  3. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Chỉ cần có sở thích thì như thế nào cũng vẽ dc hết :-bd
    thanhtungdesigner thích bài viết này
  4. Đặng Hải Nam

Đặng Hải Nam Mới đăng kí

mình đã mất 4 ngày để xem các video và tut có liên quan, và mình đã làm được mặc dù còn non tay và chưa đẹp :D
  5. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Trc hết bác cứ tập chép tranh chibi ý! kiếm mấy mẫu trên mạng chép vài lần sau đó sẽ nắm đc những đắc điểm của chibi thôi;)
  6. virus9z

virus9z Mới đăng kí

eo,cứ vẽ đại vô,mỗi lần vẽ là tìm dc chút kinh nghiệm!
  7. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Đó cũng là 1 cách!!:)
  8. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Tập vẽ tay trc đi :))
  9. Nok

Nok Mới đăng kí

Hôm trước lang thang trên mạng tự nhiên tìm dc lớp dạy vẽ trên 3hoc.vn Bác lười xem tut thì vào thử xem thế nào. :D
  10. Kurokami-Kun

Kurokami-Kun Mới đăng kí

tui học của bạn Yurii fox í, dễ vẽ lắm, lúc đầu chưa bik thì lấy 1 mẫu trên mạng về rồi dùng pen tool mà viền lại cho quen tay, khi nào thạo rồi thì dùng brush
  11. Catnip_07

Catnip_07 Mới đăng kí

truớc mắt bạn cứ bắt chuớc vẽ lại những mẫu đã có sẵn cho queen tay đi đã
  12. lucky_star131

lucky_star131 Mới đăng kí

eh, con bạn tui nó đang học vẽ Chibi của thầy Hoàng Vũ í.Hồi lúc nó cũng tự học nhưng thấy không lên tay thế là nó đi học.Bạn lên search thử xem.
    baloon thích bài viết này
  13. baloon

baloon Mới đăng kí

mình cũng thích học vẽ loại này lắm. bạn nào biết chỉ mình với nha.
  14. HưngKnight97

HưngKnight97 Thành viên cấp 1

Đầu tiên là bạn cần học cách đi nét,nếu ko tưởng tưởng được thì bạn lên google tìm vài tấm ảnh chụp toàn thân (mấy em nữ sinh Hàn ấy =)))
    Xem VIDEO Hướng dẩn vẽ chibi từ ảnh thật
    thành thạo đi nét bạn chuyển sang tô màu ( google típ Chibi chưa màu,tải zề tô với 2 mãng sáng tối)
    cách tô màu thì bạn nên tìm trên google thì hơn..
    Chúc thành công !!!
  15. rekey

rekey Thành viên cấp 1

theo mình thì đừng xem bất kì tut nào cả, trình độ chưa có thì cái nào cũng thấy hay thôi, mà tut cũng lắm cái linh tinh

cách tốt nhất là lật manga/ anime danh tiếng nào đó ra mà tập

Ủng hộ diễn đàn