Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn hỏi cách hút màu chuyển của hình khối này sang hình khối kia trong corel draw

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi cautraihamhoc, 2/7/15.

Lượt xem: 14,303

1. cautraihamhoc Thành viên cấp 1

Bạn nào giúp mình với nha.
    Mình ví dụ:
    Mình có hình vuông có màu chuyển đen trắng, bên Illustrator thì mình vẽ hình khác và chích màu vào hình vuông đen trắng là nó sẽ chuyển màu theo, còn corel thì sao? cách nào là nhanh nhất, mình làm thủ công vẫn được nhưng chậm, mong bạn nào biết chỉ mình. cám ơn nhiều.

...
  2. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

ý bạn là tô màu cho hình à ?
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

cautraihamhoc ở corel cũng có cho lấy màu có sẵn tô cho lẹ mà bạn. Ngon hơn của Ai nhìu
    Ngay vị trí này có 2 công cụ lấy màu: lấy màu xong, hiện ra lọ sơn, bạn đổ lọ sơn chỗ nào thì tô màu chỗ đó
    Trên là lấy màu tại 1 điểm (ví dụ như trên dãy gradient bạn chỉ thích 1 màu ngay vị trí nào đó) - ô tô màu đỏ
    Dưới là lấy toàn diện (là lấy cả dãy màu gradient luôn - đúng vị trí dãy màu đc kéo) ngon hơn trong Ai là lấy đc màu gradient nhưng ko đúng vị trí kéo. Ô đc tô màu xanh.
    Của Ai
    ptmanucenaHồng Sơn thích bài viết này.
  4. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

Tại mình muốn coppy dãy nhiều màu chứ không đơn thuần là màu chuyển 2 màu
  5. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

Mình biết cách làm rồi, mình xin chỉ lại bạn nào nếu không biết nha:
    B1: Chọn hình mẫu cần coppy màu chuyển
    B2: Edit--> coppy properties from...
    B3: click vào hình mình cần coppy màu chuyển.
    Cám ơn 2 bạn trên nhiều nha.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. baolam88

baolam88 Banned

b1, chọn hình mẫu nhấn f11
    b2, chọn hình cần copy nhấn ctr R
    NHANH, GỌN ^^

Ủng hộ diễn đàn