Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn mua hoặc ai biết chỗ mua bút vẽ để làm áo

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế thời trang' được đăng bởi Huyen Dang, 25/7/16.

Lượt xem: 13,938

1. Huyen Dang Mới đăng kí

Thấy trường mình có khá nhiều bạn đang tự làm áo cho mình, bằng bút gì mà vẽ ra giấy rồi in lên áo ý, mình đang muốn mua bút đó để làm áo tặng sinh nhật.

- Loại bút nào mà vẽ lên áo không phai hay lem khi giặt.

- Giá tương đối thôi vì mình vẫn còn là sinh viên hihi.

- Bút phải dễ sử dụng nha.

Có bạn nào biết loại bút này chỉ mình với nha. Mình cảm ơn nhìu.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/7/16
  2. doanxuanhung.94

doanxuanhung.94 Mới đăng kí

bạn ở hn hay sài gòn
    Huyen Dang thích bài viết này
  3. Yêu Designer

Yêu Designer Mới đăng kí

bạn ở đâu
  4. hoaian195

hoaian195 Mới đăng kí

Mình biết có loại bút tên Funny Magic đó bạn, lây bút vẽ hình rồi tô lên giấy sau đó úp giấy lên áo và sử dụng bàn ủi để ủi màu sẽ bám lên áo theo hình bạn vẽ.
  5. danghang

danghang Mới đăng kí

Cùng làm áo cặp độc đáo không đụng hàng nhé với bút màu Funny Magic nhé!
    Bước 1: Cùng sáng tạo thông điệp với bút màu Funny Magic. Lấy giấy A4 và dùng bút Funny Magic vẽ một bức tranh hoặc một thông điệp của riêng bạn.
    Bước 2: Ủi màu lên áo. Sau khi hoàn thành bức tranh/ thông điệp, bạn chọn 1 chiếc áo thun trắng màu tùy ý. Bạn lật úp tờ giấy lên áo, ủi từ 2-4 phút dưới nhiệt độ 200oC.
    Bước 3: Hình vẽ trên giấy của bạn đã được hô biến lên áo với màu sắc trong trẻo hơn cả trên giấy, và bạn đã có một tác phẩm áo cặp “made by me” để tặng người ấy rồi đấy!
    Đặc biệt, Với công nghệ mực màu tiên tiến, hạt màu của Funny Magic thấm sâu vào từng sợi vải giúp cho màu sắc in lên áo sắc nét, không dễ bị phai trong mọi điều kiện giặt ủi hằng ngày.
    Trích: Fanpage Funny Magic.

Hình như đây là thứ bạn cần, lên facebook search tên fanpage rồi hỏi họ xem nhé
  6. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

7. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

hoaian195 : Bạn sử dụng bút Funny Magic này chưa ạ?
  8. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

danghang : Cảm ơn bạn nhiều nha, đúng loại bút mình tìm rồi ahihi
  9. doanxuanhung.94

doanxuanhung.94 Mới đăng kí

Tưởng bạn ở Hà Nội thì tới mấy cửa hàng văn phòng phẩm ở Đội Cấn hỏi xem, hình như có đó.
  10. tuanminh19494

tuanminh19494 Mới đăng kí

Bạn thử vô nhà sách tìm xem sao, chắc nhà sách có đó
  11. 1234

1234 Mới đăng kí

Mình có biết dòng bút vẽ lên áo giặt không phai art line bạn thử tìm hiểu coi nha, bút này của Nhật đó
  12. nangxanh53

nangxanh53 Mới đăng kí

Có loại bút này hả, các bạn biết ở đâu bán cho mình tham khảo với
  13. hoaian195

hoaian195 Mới đăng kí

Đã mua hộp 6 bút mà chưa sử dụng vì sợ ủi hư cái áo =)) nọ hỏi cách sử dụng mà chưa ai biết cách sử dụng
  14. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

tuanminh19494 : Mình đi nhiều nhà sách tìm rồi không có mới lên đây hỏi đó ahihi
  15. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

1234 : Cảm ơn bạn nha để mình tìm hiểu thử
  16. NgọcMai2911

NgọcMai2911 Mới đăng kí

Hướng dẫn chi tiết dành cho những Bạn chưa biết bút Funnt Magic là gì hoặc chưa biết sử dụng như thế nào:
    Dạo gần đây việc làm áo DIY có vẻ thịnh hành, có nhiều bạn hỏi việc làm này có khó không, sử dụng áo như thế nào, vẽ ra sao,…. Hôm nay mình tổng hợp lại và hướng dẫn chi tiết các bạn nhé.
    Chuẩn bị:
    -Áo thun trắng được làm từ vải polyester chất phải có PE càng nhiều thì khi tô màu ủi lên càng đẹp và sáng, khi giặt cũng không bị phai, hoặc có thể sử dụng những loại vải TC 80-20 (80 % PE, 20% Cotton), Vải TC 65-35 (65 % PE, 35% Cotton), Vải TC 60-40 (60 % PE, 40% Cotton), các loại vải có tỷ lệ PE KHÔNG thấp hơn 60%. Mình khuyên các bạn không nên sử dụng vải cotton vì sau khi ủi màu sẽ không thể lưu lại lâu mà phai dần sau mỗi lần giặt,

Hình áo đôi mình đã làm

-Bút màu: chọn loại bút màu Funy Magic, nên chọn bút Funny Magic mình chọn loại bút này vì có 2 bộ 6 màu và 12 màu để lựa chọn, loại bút này đã qua kiểm tra và có chứng nhận an toàn của SGS.
    -Giấy A4, Bàn ủi.
    Bắt đầu bắt tay vào làm nhé:
    Bước 1: Sử dụng bút màu vẽ lên giấy một bức tranh bạn thích hoặc 1 thông điệp có ý nghĩa với bạn, thể hiện cá tính sở thích của bạn. Nếu vẽ những hình ảnh có chữ bạn cần viết ngược lại như hiệu ứng mirror Image trong máy in, bút Funny Magic có 2 đầu, đầu nhỏ để vẽ còn đầu tù để tô, không nên tô màu quá đậm vì sau khi ủi màu sẽ đều y như trên hình mà bạn vẽ ra giấy.

Bắt đầu vẽ những gì mình thích nhé

Chuẩn bị ủi

Lật ngược giấy lại

Bắt đầu ủi nha

Bước 2: Ủi màu lên áo. Sau khi hoàn thành bức tranh bạn lấy chiếc áo thun trắng đã chuẩn bị ở trên, lật úp tờ giấy lên trên bề mặt áo cần in hình và ủi ở nhiệt độ 200 độ C trong vòng 2 tới 4 phút. Khi ủi cần cố định giấy trên vải không được để hình xê dịch, khi ủi bạn cũng nên lật né các góc của giấy để kiểm tra độ đều của màu, đừng nhấc hẳn giấy lên nhé sẽ bị lệch hình đó nghen.

Sản phẩm của mình nè
  17. NgọcMai2911

NgọcMai2911 Mới đăng kí

1234 : Mình xài cái bút đó rồi, giặt áo xong nó phai nhòe hết cả hình, cái đó có 23k/ cây ak
  18. Huyen Dang

Huyen Dang Mới đăng kí

NgọcMai2911 ơi mua bút funny magic này làm sao thế ạ? nhìn thấy thích quá
  19. NgọcMai2911

NgọcMai2911 Mới đăng kí

Bạn vô website funymagic vô mục thông tin>> đặt hàng để đặt nhé, bút này vẽ xong in lên áo giặt không bị phai nhé
  20. Đào Tân

Đào Tân Mới đăng kí

NgọcMai2911 : Loại bút 6 màu bao nhiêu tiền thế bạn?

Ủng hộ diễn đàn