Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn tạo nét brush sao cho giống dạng phác thảo (sketch), bạn nào giúp mình đi :"<

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi shuheo1310, 28/6/13.

Lượt xem: 6,726

1. shuheo1310 Mới đăng kí

Mình xài bản PS CS4 portable, mình thấy trên mạng, người ta nói đa phần muốn vẽ thì kết hợp với tablet, mà mình thì không có. Mình đọc nhiều bài hướng dẫn cách thiết kế brush palette theo style phác thảo nhìn rất thích:x
    <------------ mình có video nè
    Nhưng theo mình biết phải có tablet mới làm được như vậy. Có ai biết cách design như vậy mà chỉ cần laptop thôi không :) Mình cám ơn nhìu nhìu !!!!!

...
  2. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

hơi mất công 1 tý nhé . đầu tiên vẽ từng nét 1 bằng pentool ở layer đầu tiên. sau đó tạo 1 layer mới trên layer đầu tiên. Sau đó bạn chỉnh brush như trên video đó. Trên layer ms tạo này click chuột phải vào mấy nét vẽ bằng pentool ( nhớ là phải dùng pen tool ms có lựa chọn )--> chọn Stroke patch --> để là brush nha --> Ok . vậy là xog :))
  3. chuối_Yellow

demo phát. thực ra cũg k cần phải làm việc trên layer mới . Nhưng mình nhà quê tính cẩn thận :D
    shuheo1310khihocogay1 thích bài viết này.
  4. shuheo1310

shuheo1310 Mới đăng kí

Ơ, sao hay thế, vấn đề là mình chỉnh y chang rồi mà không được cái nết vậy... gato!!!!!!!!
    Chưa kể lúc mình vẽ bằng pen tool, sau khi định hình bằng vecto, mình nhấp chột phải, chọn stroke, nó lại ra nét đứt khúc, nhìn thô lắm.
    Nhưng mà cũng cảm ơn nha!!!! ^___^~
  5. shuheo1310

shuheo1310 Mới đăng kí

ah~ lúc mình vẽ bằng pentool, mình stroke bằng công cụ pencil tool, có phải do dùng nó mà nét đứt khúc không? :(
  6. chuối_Yellow

phải làm vs từng nét 1 :(
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mục giới thiệu đã nói rõ là "Please Note, I use a Graphic Tablet, This setting will Not work with a Mouse", người ta đầu tư mua cái Tablet, đương nhiên là có chức năng chuyên dụng hơn Con Chuột rất nhiều, hok có cách nào, ngon như nó vẽ đâu, (kể cả Stroke Vector, Simulate luôn, cũng hok thể bằng nó dc) nếu Con Chuột có cách vẽ ngon như nó, thì Tablet dẹp tiệm luôn, khỏi bán, ha ha ! :))
  8. shuheo1310

shuheo1310 Mới đăng kí

:) ừ sao linh hoạt bằng được
    Nhưng vấn đề mình làm theo cách trên không được cái nét brush ưng ý, muốn cái nét như demo của chuối_Yellow ka`
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. chuối_Yellow

bạn cứ đi đc 1 nét thì stroke 1 lần ấy. k phải là vẽ hết ra rồi stroke đâu @@
  10. shuheo1310

shuheo1310 Mới đăng kí

a~ :) ra thế
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn