Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình sửa như vậy được ko mọi người? Xin cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tomorrowwillcome, 28/8/14.

Lượt xem: 1,901

1. tomorrowwillcome Thành viên cấp 1

...
  2. phùng hưng

phùng hưng Mới đăng kí

đẹp, retouch đẹp.
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

bóp lại cái mũi đi bạn, hơi to, chỗ cằm bạn dùng liquify size nhỏ thì phải?
  4. tomorrowwillcome

tomorrowwillcome Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn đã nhận xét! Nhưng mũi và càm mình ko có đụng gì tới ak. Mình chỉ chỉnh da, gắn mi và sơn tí môi thôi! hihi
  5. fendanlhuy

fendanlhuy Thành viên cấp 1

nhìn màu nó cứ từng mảng thế nào ý :/ giống giống tranh sơn dầu -_-
  6. tomorrowwillcome

Hụ Hụ, buồn quá đi, giống tranh sơn dầu sao? Tranh thủ được rảnh chút luyện lại mấy được
  7. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

cũng ổn mà
  8. etihadsupper

etihadsupper Mới đăng kí

chất rồi đó bạn
  9. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Mình có một số gớp ý cho bạn như sau :
    1. Da, đặc biệt là phần trán, nhìn không đều (nó cứ lổ chổ sao á :D ) bạn có thể xài Brush lớn và mềm hơn chút xíu. Khi xài Clone thì mình chịu khó Alt nhiều vùng da xung quanh, chứ không nên Alt theo 1 hướng và kéo chuột quá xa.

2. Đối với thể loại chân dung như thế này thì mình nghĩ bạn nên giữ khối cho khuôn mặt (vùng sáng, vùng tối, bóng đổ trên khuôn mặt) ... Ở đây, bạn có thể chú ý phần cằm nhân vật, bạn sẽ thấy. Hướng sáng chư thế này thì phần chân cằm phải có 1 dãi tối dưới chân cằm (giờ theo mình thấy thì nó khá sáng và sắc :D )

Mình cũng là gà rồi :D nên chỉ có vài ý vậy thứ ... Mọi thứ còn lại khá ổn :D
  10. icesun

icesun Thành viên cấp 2

Mình xin góp ý nhé:
    - Phần khối của môi dưới làm cho môi nhìn giống bị lệch.
    - Cần tạo khối lại cho mũi (or liquify) vì mũi của stock vốn đã k đẹp rồi.
    - Làm đều màu phần trán bên trái (phần do bóng của tóc sau khi blur nhìn khá loang lổ :P )
    Còn lại mình thấy b xử lý đẹp rồi :D
  11. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

cái môi của mod hơi dày bạn make up cả bờ môi trông càng dày :"> chọn vùng bên trong riêng cho một lớp màu riêng và viền cho 1 gam màu đỏ sáng và tươi lừa thị giác cho môi mỏng lại :)) đấy là cách make up cho thým nào hay tô son hý hý
    ko nói về PtS làm môi mỏng. , sứt môi , mồm rộng :)) có cả trăm cách :x :x nhanh mà hiệu quả
  12. tomorrowwillcome

Hihi. Cám ơn lời nhận xét nhiệt tình của 3 bạn Mr.Zer0 , icesun , phuongthustudio2 nhìu nha!
    Mình làm theo các bạn xem sao...

Ủng hộ diễn đàn