Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho e hỏi muốn học đồ họa mà vẽ ko giỏi thì nên học tập trung vào mảng nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi picachu1090, 28/7/16.

Lượt xem: 1,749

1. picachu1090 Mới đăng kí

Mọi người cho e hỏi muốn học đồ họa mà vẽ ko giỏi thì nên học mảng nào?
    Nếu có đi làm thì có thể đạt đc mức lương 15tr trong bao nhiêu năm

...
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Học: thiết kế Web, App, Branding (cái này biết vẽ vector sơ sơ là đủ dùng)...
    Thu nhập: Tùy năng khiếu (đôi khi cả kỹ năng mềm) của bạn, 1 năm đầu vừa học vừa làm với mức lương tầm 5 ~ 7. Năm 2 cố raise lên 8 ~ 10. Năm 3 bạn đã gọi là có kinh nghiệm, có thể tìm kiếm những môi trường làm việc chuyên nghiệp và rộng lớn hơn để nâng cao tay nghề. Mức 15 theo mình tầm 3 ~ 5 năm, nếu bạn có đủ năng khiếu và nỗ lực.
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Ngược với thứ bạn nghĩ. Ngoại trừ Digital Painting ra mình chẳng thấy designer nào cần vẽ giỏi cả. Thiết kế web, in ấn, sửa ảnh, làm phim, chụp hình, làm logo,... không thấy cái nào cần.

Cần 25 năm để đạt mức lương đó =))
    Con TrẻQuảng Cáo Nhật Minh thích bài viết này.
  4. picachu1090

picachu1090 Mới đăng kí

Vậy bạn nào nói đúng vậy ạ.
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nó khác nhau khá nhiều nhé :)
  6. picachu1090

picachu1090 Mới đăng kí

ducuong233 Bác nói rõ cho e vs.troll quá.
  7. Lê Xuân Tú

Lê Xuân Tú Thành viên cấp 1

picachu1090 học đồ họa không phải là vẽ đẹp đâu b nhé. nó dựa vào khả năng tư duy sáng tạo của bạn là chính
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

picachu1090
    Thứ 1: Không phải ai cũng lựa chọn cho mình một Cty phù hợp để mình phát triển.
    Thứ 2: Đừng tin vào con số 6 ~ 8tr/ tháng dành cho những người mới đi làm, không có cái chuyện đó đâu.
    Thứ 3: Chưa chắc đã giỏi tất cả thì lương mới cao.
  9. Quảng Cáo Nhật Minh

Quảng Cáo Nhật Minh Thành viên cấp 1

vẽ giỏi và kiếm tiền tốt là 2 việc hoàn toàn khác nhau.
  10. coids

coids Thành viên cấp 2

Học cách yêu nghề rồi hãy đòi hỏi đến lương em ạ :))
    Làm việc mà lúc nào cũng chỉ nghĩ đến lương thì không khá lên đc đâu.
  11. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Trừ phi là Digital art là lương đễ lên 15 củ còn ko thì còn ký năng với cty của bạn.
    Đa phần thiết kế thì sẽ dùng từ thu nhập nhé,. :v vì còn kiếu được nhìu ở ngoài nữa
  12. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

vẽ giỏi là lợi thế, có thể nói là tương đương tiếng anh, tuy nhiên nếu ko tính 2 lợi thế đó thì nhìn chung thế này:
    Mới ra trường: lương tầm 5,6 tr, thậm chí thấp hơn nếu làm công ty bèo
    Sau 1 năm: Cố gắng để lên dc mức 7,8 củ,
    Sau 2 năm: Mục tiêu 9,10 củ
    Và sau đó tăng chậm hay nhanh tùy theo trình độ và năng suất, nhưng nhìn chung là tăng chậm.

Các yếu tố đẩy nhanh quá trình tăng lương:
    1/ Anh ngữ
    2/ Vẽ giỏi
    3/ Biết nhiều phần mềm, làm dc nhiều việc linh tinh cùng lúc
    4/ Ngoại hình đẹp
    5/ Có quan hệ, hoạt bát, làm việc ở công ty lớn, tốt nghiệp khá giỏi...

Cứ 1 yếu tố bonus như thế thì mức lương sẽ tăng thêm khoảng 1tr, cho nên đừng hỏi tại sao có những đứa vừa vào lương trên chục triệu và thăng tiến thần tốc sau 1,2 năm có thể lên director.

Các yếu tố khiến lương tăng chậm hoặc ko tăng thậm chí thất nghiệp:
    1/ Dốt và thụ động, ko thích học hỏi
    2/ Nhạy cảm, dễ tự ái, dễ giận, ưa phán xét.
    3/ Ăn nói sỗ sàng, tự tin quá mức, thái độ ko chuyên nghiệp và hòa đồng.
    4/ Thích tám hơn thích làm, chuyện trai gái, chuyện rượu, shopping, chuyện chơi bời giải trí chiếm phần lớn thời gian.
    5/ Nhảy việc quá nhiều.
    6/ Để cho đồng nghiệp và sếp biết quá nhiều tật xấu của mình
    ...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/16
    Quảng Cáo Nhật MinhCon Trẻ thích bài viết này.
  13. picachu1090

picachu1090 Mới đăng kí

Tks cac bac

Ủng hộ diễn đàn