Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mở Nhiều Ảnh Trên Máy Tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Expandlucky, 9/11/13.

Lượt xem: 5,322

1. Expandlucky Thành viên cấp 2

Chào các bạn !

Lúc trước mình cũng dùng win xp mà sử dụng ACDsee để xem ảnh thì mở được nhiều ảnh cùng một lúc giờ chuyển qua dùng win 7 thì chỉ mở được 1 cái thôi muốn xem cái khác phải tắt cài cũ đi, giờ có cách nào để mở nhiều ảnh được không

...
  2. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

trình xem ảnh mặc định của win 7 (windows photo viewer) xem một lúc được nhiều ảnh mà bạn :-?
  3. Expandlucky

Expandlucky Thành viên cấp 2

Tại vì mở 10 cái ảnh mình phải nhấp vào 10 cái mở 10 lần với lại trình mở ảnh có sẳn trong window không đánh dấu ảnh được, đánh dấu để sau này xem lại những ảnh mình đã ưng ý hoặc phần mềm trên mạng mỗi lần đánh dấu ảnh nó có thể tách ảnh của mình vào một thư mục mới sau này mình chỉ việc vào thư mục đó xem ảnh mà mình đã chọn được.
  4. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Adobe Bridge, đánh dấu thì Ctrl+0/1/2/3/4/5 để xếp hạng nó rồi sau này mở lại hoặc lọc file được mờ!
  5. Expandlucky

ý mình bạn chưa hiểu lắm rồi ALRainbow, mình muốn mở nhiều ảnh giống như mở nhiều tag trên trình duyệt cùng lúc ấy

6. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Từ windows 7 trở đi nói riêng cho tới các chương trình nói chung hiện nay người ta lập trình lại không mở theo cách này nữa vì sẽ lãng phí tài nguyên bộ nhớ nhe bác.
    P.s: Có 2 cách có thể lách luật để xài theo kiểu của bác là:
    1. Mở Windows Explorer: chọn hình muốn mở, chuột phải, chọn preview -> bật lên hình. tiếp tục trở về Windows Explorer chọn hình khác, chuột phải tiếp tục chọn preview => 2 cửa sổ preview 2 hình khác nhau.
    2. Dùng trình duyệt web làm chương trình xem ảnh. với các này thì bác muốn bao nhiêu tab tùy bác, còn nặng máy thì ráng chịu hớ!
    Expandlucky thích bài viết này
  7. Expandlucky

mình dùng trình duyệt để bạn thấy rõ ý của mình thôi chứ ảnh để trong máy dùng trình duyệt sao dc :D nói chung cũng thanks bạn nhiều
  8. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

mở như này hả bạn.

cách làm
    chúc thành công ! :D
    Expandlucky thích bài viết này
  9. Expandlucky

:D thế cũng tạm ổn, có đều nếu mở bằng cái picasa thì ngon luôn tại mở lên zoom to nhỏ chỉ việc bấm mũi tên khỏi cần dùng chuôt như cái này

Ủng hộ diễn đàn