Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới mua cái máy..tập tành blend..anh em vào cho nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Jun Ladi, 12/12/13.

Lượt xem: 1,900

1. Jun Ladi Thành viên cấp 1

gạch đá em xin nhận ạ :">

...
  2. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Đến 1 lúc nào đó bạn sẽ thấy ko cần thiết đến việc blend màu nữa, chỉ thích màu thật của tấm ảnh thôi. Chúc Bác tiếp tục phát huy.
    nmplela, leewakeJun Ladi thích bài viết này.
  3. khoasona

khoasona Mới đăng kí

vàng quá bác ơi .
  4. Jun Ladi

Jun Ladi Thành viên cấp 1

chắc đang độ tuổi mãn teen vậy :D
  5. Nguyễn Hữu Công Thành

Nguyễn Hữu Công Thành Thành viên cấp 1

mình không biết nhiều pts nhưng mà m cảm nhận thấy là bạn blend mạnh quá
    Jun Ladi thích bài viết này
  6. Jun Ladi

cố tình cho ảnh nó đi theo 1 cái màu gì đó bạn ^^
  7. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

vấn đề là mẫu hơi chìm. Mẫu bị ám mầu nên nhìn ảnh giống như fill 1 layer màu vàng vào chứ không còn giống blend nữa
  8. Jun Ladi

ừa..chắc vậy..cái vấn đề mẫu chìm theo màu sao gặp suốt :( fix cái lỗi này hoài k đc luôn đó..còn phải học hỏi nhiều...ai có topic nào khắc phục đc lỗi mẫu chìm chỉ mình với đc k
  9. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

muốn mẫu đỡ bị chìm nghỉm thì bạn tách riêng mẫu ra mà xử lý rồi có thể kết hợp them layer mask + brush rồi còn nhiều cách cũng đâu khó lắm đâu
  10. Jun Ladi

ah..có biết tới cách này :D có làm luôn..cơ mà sau đưa mẫu vào nhìn nó lệch lệch hẳn màu sao sao á :(
  11. leewake

leewake Thành viên cấp 2

Hien Le thích câu này của bác :))

Ủng hộ diễn đàn