Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi Người GiÚp Em Làm Sao Về Màu Sắc Trong Ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phanhang, 13/11/13.

Lượt xem: 2,603

1. phanhang Thành viên cấp 2

Vấn đề là em đang tập tách tóc với PLG nhưng khi ra rồi, em đổi backg thì nó lại có những đường màu trắng ( do cắt không hết ), cho em muốn hỏi là có cách nào khắc phục được cái này không ạ, có một cách này em em không biết làm là có người nói chuyển hết những màu trắng này thành màu đen cho trùng với tóc hoặc chuyển thành màu trùng với màu của backg nhưng em vẫn không biết làm
    Hoặc ai có cách tách tóc ngon >80% trở lên thì chỉ cho em với, em xài cs3 portable ạ

...
  2. HaiMien

HaiMien Thành viên cấp 1

Thiên Ma bác giúp đươc k, em học hỏi luôn :D
  3. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

bạn còn file góc và nền ko đưa mình làm dùm cho chứ viết ra thì dài dòng lém
  4. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

5. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

c thử dùng cái refine edge xem.:D
    di di qua chỗ trắng trắng nhé.
    xòn thì t nghe là m.n tách tóc thì thg thường vẫn dùng brush vẽ lại tí:D
    t có nghe qua mấy cái Color selection gì gì đó nhưng chưa dùng, c cũng thử xem.
    ok?
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ủng hộ diễn đàn