Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp em phục hồi tấm hình kỷ niệm này giúp em với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Gin Nguyễn, 15/5/14.

Lượt xem: 2,957

1. Gin Nguyễn Mới đăng kí

Như tiêu đề ạ, tuần trước 2 má con coi album cũ thấy tấm hình em vs má chụp chung từ năm em 3 tuổi bị hư nhiều quá. Thấy má coi mà cứ than tiếc hoài nên em scan về sửa thử. Em mò gần 1 tuần rồi coi diễn đàn tìm mánh các kiểu mà ko thể cứu vãn được. Em up lên đây nhờ mọi người cứu giùm coi được không. Em cảm tạ mọi người lắm lắm...

...
  2. Gin Nguyễn

Gin Nguyễn Mới đăng kí

Em k biết gì về pts, mấy ngày nay tìm cách sửa tấm hình này mà vất vả ghê gớm. Em cũng biết hình em hư nhiều quá rồi không biết còn cứu vãn được nữa không, mong mọi người nếu giúp được thì giúp em với nhé. Em cám ơn nhiều lắm ạ :)
  3. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

Chịu, nét mặt quan trọng nhất bị mất, chẳng dựa vào đâu để khôi phục được bác ạ.
    Gin Nguyễn thích bài viết này
  4. Tiểu trư

Tiểu trư Thành viên cấp 2

5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

không thể nhé bạn
  6. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Trời, mất mắt rồi ^:)^^:)^^:)^
    Itachi_Ace, Uzumaki MinatoGin Nguyễn thích bài viết này.
  7. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Bạn thử chụp ảnh mình nhìn nghiên xong dựa vào ảnh bạn tái tạo lại ảnh mẹ bạn vậy :))
  8. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

chịu. :)). ca này quá khó với mình
  9. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Mới 17 năm, vậy bây giờ má em khoảng trên dưới 40, nét mặt khác đi nhưng khung xương mặt và chi tiết mắt chưa thay đổi nhiều lắm. Em chụp lại má bây giờ, đúng góc chụp ảnh cũ, up ảnh mới vào, mọi người sẽ giúp em có bức hình phục dựng ngay thôi. Đây là cách dễ nhất có thể.
  10. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

hihi mắt má bạn có going mắt bạn không, dung mắt em bé (bạn) để làm base rồi chỉnh mắt má từ đó coi sao?
  11. Gin Nguyễn

Gin Nguyễn Mới đăng kí

Giờ em đang ở vp ko sẵn ảnh để up. Em có tấm hình chân dung của má chụp sau thời điểm này chừng 1 năm. Nhưng là chụp thẳng chứ k chụp nghiêng góc giống vầy, em ghép thử rồi mà kết quả dòm thấy gớm :((.

Nhìn em bây giờ cũng giống má :)) Nhưng mà sao em thử ghép thì nhìn nó giả giả kiểu gì đó, hay là tại em biết đó là mặt em nên em mới thấy kì?

Tối nay em sẽ up luôn hình chụp chân dung má và hình của em góc chụp nghiêng vào đây nhờ mọi người xem thử giùm em nhé. Vì em tự làm thì nhìn nó ghê ko tả nổi :((... Muốn có một cái gì đó làm quà cho má mà sao khó ghê :(
  12. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

bạn phải chụp đúng góc thế này nhé. chụp khác góc thì cũng bằng hòa. Có nhiều trường hợp bảo up ảnh lên để lấy cái ghép sao cho đúng góc, mà lại đăng lên 1 đống ảnh toàn ảnh ưỡn ẹo, nản luôn. Người ta lấy đúng góc và tư thế để ghép chứ có chỉnh luôn ảnh đó đâu
  13. Gin Nguyễn

Gin Nguyễn Mới đăng kí

Hình của má em thì k có đúng góc như vầy. Hình của em thì ... để em lục thử =.=

Khó quá à :(

Hay mang ra tiệm nhỉ. Ai biết tiệm nào phục hồi ảnh cũ tốt hông? Ở kv Gò Vấp, Phú Nhuận Tp HCM chỉ em với
  14. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

bạn có mang ra tiệm cũng chẳng ai phục hồi đc ảnh này,nếu được thì cũng ko còn giống mẹ bạn nữa, vì PTS nó cũng chỉ là lấy điểm này để bù đắp chỗ thiếu cho điểm kia mà ảnh mất hết mắt mũi rồi còn phục chế tn được
    Gin NguyễnBống Heo thích bài viết này.
  15. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Thế bây giờ lý do gì không chụp được đúng góc?
  16. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

hic đừng chém mình nha, mình toàn thiện chí ko à, nhưng mà tài hèn sức mọn chỉ làm được dư vầy thui ha :)

Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/14
    Gin Nguyễn, Duy BéoTôn Ngộ Nghĩnh thích bài viết này.
  17. Duy Béo

Duy Béo Thành viên cấp 2

k nhịn đc cười #16
    NhitYeuVietNam thích bài viết này
  18. Gin Nguyễn

Gin Nguyễn Mới đăng kí

vozfun Giờ má em ở dưới quê rồi, hôm bữa thì ko sn nhiều cứ lót tót chạy đi, tính làm cái hình này để đến hôm về lồng vô khung tặng má để tủ cho nó đẹp. Hình của má mà em đang có sẵn toàn hình chụp chính diện thôi

#16: Cám ơn bạn nhiều, nhưng mà nhìn hình xong mình hết dám tưởng tượng đến má luôn. Hiu hiu

conmeohen >.< òa òa
  19. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

20. Gin Nguyễn

Gin Nguyễn Mới đăng kí

Có vẻ có tấm này là góc chụp giống nhất rồi ạ, mọi người xem giúp em với nhé

Cám ơn mọi người nhiều lắm, đã bỏ thời gian xem qua giúp em :)

Ủng hộ diễn đàn