Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp em sửa lỗi "Ad32lw has stopped working" trên 3dsmax 2009 với ạ. Em dùng win 8.1.

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi Ek_KiD, 11/7/14.

Lượt xem: 5,582

1. Ek_KiD Thành viên cấp 1

Tình hình là e vừa cài phần mềm 3ds max 2009, xong khởi động lên để cờ rắc thì nó hiện lên dòng chữ: ad32lw has stopped working, em tắt đi là chương trình tự đóng luôn. :((( Help....!!!!

...
  2. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

lỗi tương thích nền tảng 32 và 64bit, có thể bác đã cài bản 3dmax 32bit trên win8 64 nên khi chạy đến file ad32lw.exe nó ko cho thực thi.
    Ek_KiD thích bài viết này
  3. Ek_KiD

Ek_KiD Thành viên cấp 1

haitran2302 em cài bản 64bit mà bác. :( không biết bị sao nữa.
  4. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

bác thử cách trên 4r autodesk xem sao:
    kích phải biểu tượng Computer chọn Properties > kích Advanced system settings > hộp System Properties > chọn thẻ Advanced > mục Performance kích nút Setting... > hộp Performance options > chọn thẻ Data Execution Prevention > Kích nút Turn on DEP dưới > kích nút Add > tìm đến file ad32lw.exe add nó vào > Apply > OK. bác khởi động lại soft thử xem :-"

Ek_KiD thích bài viết này
  5. Ek_KiD

Ek_KiD Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác đã quan tâm giúp đỡ! Em cài lại bản 3ds Max 2014 rồi, giờ đã ngon lành. :D
    haitran2302 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn