Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người nhận xét logo mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi aloneway, 17/5/16.

Lượt xem: 1,722

1. aloneway Mới đăng kí

Mình mới học photoshop, đang tập làm logo.
    Đây là logo mới làm xong.
    Mọi người cho nhận xét để có thể hoàn thiện tay nghề hơn.
    Cảm ơn tất cả mọi người.[​IMG][/IMG] 5O0xa9o.jpg

...
  2. twone

twone Thành viên cấp 2

mình nhận xét thật tình mong bạn đừng buồn lòng: logo của bạn là một sự thất bại
    lý do:
    thứ 1 bạn dùng quá nhiều chi tiết thừa, và chúng chẳng có liên kết với nhau để tạo ý nghĩa
    thứ 2 là ko ai có thể quảng cáo cả zalo fb hoặc cái sdt gì trên logo cả, cái đó để trên danh thiếp
    thứ 3, điều mình vẫn rất thắc mắc đối với các bạn mới bắt đầu "làm thế quái nào lại đi tạo logo bằng photoshop ??? ", anh chàng Ai ko rãnh chăng...

học lại từ đầu bạn nhé, từ những thứ cơ bản nhất, vd như logo là gì, cách tạo một logo đơn giản, dùng chữ để tạo logo...
  3. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn xem cái này được không? Mình làm cho bạn đó, nếu được pm mình mình share file gốc cho nhé!
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

1. Logo không cân đối.
    2. Symbol thì không nên để text chi tiết như vậy, nếu có nên cách điệu
    3. Dư thừa nhiều chi tiết
    4. Bạn chưa biết bố cục một logo.

P/s: Quảng cáo In ấn Gia Bảo logo bạn demo nó đúng bản chất nghề nghiệp của bạn, màu mè quá đi :3
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn Gia Phú đã góp ý, mình sẽ rút kinh nghiệm về phần này. Rất mong sẽ nhận được nhiều góp ý hơn từ bạn để kỹ năng mình ngày càng tốt hơn, dù sao cũng giúp cho bạn aloneway có 1 logo đỡ rối hơn, để bạn ấy hiểu, hì!
    Gia Phú thích bài viết này
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

khi nào các chú làm logo chỉ quanh quẩn 1,2 màu, dùng 1 font, chi tiết rất ít mà người ta vẫn khen đẹp, thì đó là lúc chú giỏi
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  7. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

nhét quá nhiều vào làm rối hết luôn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn