Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người tư vấn cho em về vụ ngàm chuyển ống kính !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hoàng PRD, 25/2/13.

Lượt xem: 2,548

1. Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Em đc biết máy ảnh ống kính ròi của sony chỉ có thể lắp đc ống kính sony ,Carl Zeiss, milonta gì gì đấy......em hỏi ngu tí vì e có sony apha57, len kit 18-55 nên muốn sắm thêm 1 -2 cái lens để chụp chân dung tầm xa vs cả tầm gần,, tầm gần thì chắc là 50f1.8 là ok phải không ạ, nhưng tầm xa thì cái 135f1.8z của sony thi giá nó = 3 cái máy của e mất, hic,,, tóm lại là e muốn hỏi cái bác là có thể dùng ngàm chuyển ống kính để lắp len canon cho sony đc không ạ ,và những cái nào có thể chuyển được ạ . bác nào biết giúp em...!,,

...
  2. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Chơi Sony thích nhỉ.. lens CZ có AF là tuyệt vời rùi :D
    Mà vụ chuyển ngàm từ Canon như bạn nói thì nghe nói là có (lần trước nghe như olympus thì phải, ko biết Sony có ko :P)
    Nhưng dù có chuyển được thì chất lượng ảnh cũng ko được tốt lắm đâu bạn àh :|

Ủng hộ diễn đàn