Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi Người Vào Giúp Mình Về Vấn Đề Dung Lượng Ảnh Với :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đức Béo 96, 28/8/15.

Lượt xem: 1,860

1. Đức Béo 96 Mới đăng kí

như tiêu đề, bạn nào biết làm dung lượng 1 bức ảnh có dung lượng giống với ảnh gốc thì chỉ giáo mình với ạ. đây là hình minh họa :P

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây là topic thứ ba bạn lập ra để nhờ vả với nội dung tương tự với hai topic trước. Bạn nên chờ người vào giúp chứ đừng có tạo nhiều chủ đề như vậy.

- Dung lượng 2 ảnh giống nhau với mục đích gì trong khi file ảnh đâu có lớn lắm?

Đạt Phan thích bài viết này
  3. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Tình hình chắc là đang mod game, sửa hình nhưng lúc xuất ra filesize lớn nên game ko nhận đây mà ;;)
  4. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Không hiểu em cần giúp gì, ko hiểu ý...
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

để làm dung lượng 1 bức ảnh có dung lượng giống với ảnh gốc thì bạn mở máy tính ra - tìm vào khu vực chứa file ảnh rồi nhấn copy ( Ctrl + C ) sau đó Paste ( Ctrl + V ) ra 1 khu nất kì =))
    Cái file cũ bạn có thể delete rồi Paste ( Ctrl + V ) file vừa rồi vào =)) Hoặc không thì chọn chế độ Replace >:)
    Vũ Anh Nhân thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mod game à? Chơi game thì ko nên hack, cheat và mod. Nó chỉ khiến mình gà đi thôi chứ ko khiến mình pro đc đâu. Riêng với CF mình ghét nhất thành phần nào mod với hack.
    pklinhtrang thích bài viết này
  7. tuanlinhtinh

Dù Kun VietDesigner
    Mod nó khác hack cheat bác ạ ;;)
    Mod game chủ yếu để tạo sự mới lạ cho game thôi, chỉnh sửa hình ảnh, đồ họa, Việt hóa... Giống như các bản mod của GTA hay Skyrim ấy
    Ngay cả Counter-Strike huyền thoại cũng là một bản mod của Half-Life đó thôi ;)

Hồi trc em cũng hay mod game Yugi-Oh, chủ yếu thay đổi giao diện vs cho mấy hình bựa bựa vô chơi :))))
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mod chung thì ko nói nhưng đây mod riêng lẻ làm để lợi ích cho mình khiến những người khác ức chế hiểu ko?
  9. tuanlinhtinh

Game onl thì khi mod hình như chỉ có mình mình thấy nó khác thôi bác ạ. Do filename trùng nhau nên khi chơi ng ta vẫn thấy như bt chứ ko khác dc.
    Em mod Yugi-Oh, bài em toàn bài bựa nhưng bài ng khác thì vẫn thấy như cũ chứ ko thay đổi :))
    Trừ khi ng khác cũng xài bản mod của mình, còn ko thì tự làm tự hưởng chứ ko ảnh hưởng gì mấy.
    Còn mấy thể loại cheat phá game thì tất nhiên chả ai ủng hộ rồi ;)
  10. tienthanh178

tienthanh178 Mới đăng kí

Nói chung là nói NO PLAY GAME là tốt nhất, vừa tốn tiền, hại sức khỏe, khổ bố mẹ... rất rất nhiều cái hay ho bổ ích, time chơi game để học SEO sướng hơn.
    pklinhtrang thích bài viết này
  11. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn