Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người xem giúp mình nên lấy giá bao nhiêu với logo này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Zexx, 3/7/15.

Lượt xem: 4,906

1. Zexx Mới đăng kí

Mình cũng chỉ là biết xài PTS chút ít, thì bà chị họ của mình có nhờ mình làm giúp 1 cái logo cho nhà hàng BBQ Hàn Quốc. Mình cũng đã làm xong, và cho chị ấy coi và chỉ cũng duyệt rồi.

Tại vì cũng là người quen và cũng là lần đầu mình thiết kế logo, không biết các anh em trong forum thường báo giá bao nhiêu. Xin các ae chỉ giáo :)

Logo:

Mock up name card :

...
    Nguyễn Tất ThắngPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Lê Thịnh

Lê Thịnh Mới đăng kí

1 là bạn cho coi như làm quen. 2 là bạn lấy dùm mình 2 triệu trở lên nhé.
  3. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Quất 5 chai đi bạn.
  4. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Giá logo thì thường từ 2 tới 5 chai cho những logo thiết kế kh việt. Cùng tùy theo bạn nữa, thương hiệu thì ko có giá.
  5. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Tùy vào đối tượng mà lấy nhé bạn:
    Thứ nhất nếu quen thân, bạn có thể không lấy hoặc lấy tiền cho có.
    Thứ 2 quen mà không thân lắm, lấy tầm 1tr đổ lại
    Thứ 3 quán này lớn hay nhỏ: Nếu lớn thì lấy tầm 1tr đến 2tr, nếu nhỏ bạn lấy từ 8 trăm đến 1tr5.
  6. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Làm ơn đừng bao giờ làm logo với mức giá dưới 2 triệu, làm zay khác nào đang tự tay giết chết cộng đồng thiết kế. Thà rằng làm tặng để lấy kinh nghiệm và đánh bòng thương hiệu, còn tốt hơn là ngữa tay lấy vài trăm ngàn hay 1 triệu cho bản thiết kế logo. Mình đang bán rẻ mình đấy.
  7. dao duc viet

Thứ nhất: bạn ấy chỉ làm logo thôi, không quy chuẩn - không giải thích ý nghĩ - không hướng dẫn sử dụng ...
    Thứ hai: khách hàng còn là bạn của thớt, cũng chưa biết quy mô quán thế nào...
    => còn nhiều lý do chưa biết :v, nhưng tóm lại với cái giá từ 1-2trieu cho 1 logo không quy chuẩn thì mnhf thấy ok. chả có gì là đang bán rẻ mình hết.
  8. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

mình cũng thường làm logo với giá trên 2 triệu. Đôi khi nhận những giá rẻ hơn vì đơn giản là vì mình thích dự án đó, muốn làm với giá đó. Chẳng có gì là bán rẻ :). Mình làm giá rẻ nhưng chất lượng của nó cao hơn cái giá đó thì cũng bình thường thôi ạ. Chỉ cần bản thân cảm thấy thích, đam mê và hài lòng là được.
  9. dao duc viet

Bạn trungvu.85 có thể là bạn chưa làm những dự án nhỏ nhỉ :), nếu nói rõ ràng thì vấn đề này rất nhiều điều để nói :v
  10. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Chị họ mở quán,cứ làm ko công đi,thay vì tính tiền làm logo thì nói chị ấy cho tới ăn vài lần miễn phí là được rồi,nhớ nhịn ăn trước ở nhà rồi tới đó hãy ăn,lần sau bả sợ quá phải xin...được tính tiền thiết kế :D
    xuanxuxu thích bài viết này
  11. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

2tr5. nguoi nha ma lay tien thi con gia la nguoi nha
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn