Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới retouch cái ảnh để làm avatar nhờ các bạn đánh giá dùm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi T.An, 27/10/14.

Lượt xem: 1,874

1. T.An Thành viên cấp 2

thật sự mình không chuyên khoản này ,chỉ có ít vốn kinh nghiệm, xin mấy bạn chém tàn bạo vào để được lên lv =P~

Trước

Sau :))

xin cảm ơn !

...
  2. T.An

T.An Thành viên cấp 2

không ai nhận xét gì cả thôi mình làm avatar luôn , tự biên tự diễn luôn :))
  3. iKhanh

iKhanh Mới đăng kí

Bạn cho mình hỏi bạn ghép râu như thế nào vậy ? :D
  4. T.An

T.An Thành viên cấp 2

iKhanh cách của mình là chọn một khuôn mặt có bộ râu và góc nhìn phù hợp xong ghép vào mặt mình ,kiểu như ghép khuôn mặt nhưng thay vì giữ khuôn mặt thì mình dùng cọ mềm tỉ mỉ xóa phần da đi chỉ giữ lại phần râu ,mình để opacity 70 % ,sau cùng chỉnh hue và cuver lại cho phù hợp với màu tóc.
    Cách 2 : bạn cũng có thể down load brush râu ( hair brush ) xong vẽ brush lên khuôn mặt (layer riêng) nhưng cách này đòi hỏi bạn phải biết thiết kế kiểu râu sao cho đẹp

cách 2 bạn tham khảo video này hướng dẫn cụ thể lắm
    trongcoi28993, iKhanhVuong Pham thích bài viết này.
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Menly phết :D Rảnh làm 1 tutorial thuyết minh tiếng Việt cách ghép râu chia sẻ diễn đàn phát nhỉ ^^
    T.An thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn