Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mời tải ứng dụng Logo Foundry: Tạo logo miễn phí chỉ trong vài phút

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 3/1/17.

Lượt xem: 12,583

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Bạn đang muốn tự tạo cho mình một logo cá tính? Hay bạn có một công ty start-up và không muốn mất nhiều chi phí cho việc thuê người thiết kế? Bạn cũng từng chật vật khi phải thao tác trên các phần mềm như Core Draw, Photoshop...? Đừng lo, giờ đây bạn hoàn toàn có thể sử dụng chiếc điện thoại của mình để thiết kế một chiếc logo hay brand tuyệt đẹp chỉ trong vài phút.

Ứng dụng Logo Foundry có mặt trên cả iOS Android, cho phép bạn thiết kế các hình ảnh, hiệu ứng chữ tròn, font, ... tất cả đều chuyên nghiệp không thua kém gì những phần mềm trên máy tính. Hãy cùng trải nghiệm nào:
    [LOCK] ios: Logo Foundry - Logo Maker Studio on the App Store
    android: Logo Maker & Logo Creator - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play[/LOCK]

Một vài hình ảnh trong ứng dụng

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn một số bước đơn giản để tạo logo
    Bước 1:
    Bạn bấm vào nút dấu + ở góc dưới bên phải màn hình, sẽ xuất hiện màn hình làm việc như sau

Bước 2: Bạn chọn ADD ICON để thêm vào những biểu tượng nền cho Logo, và chọn ADD TEXT để thêm nội dung chữ.

Bước 3: Trong từng phần Icon và Text bạn có thể chỉnh sửa màu sắc, độ cong, cũng như hiệu ứng cho logo. Bạn cũng có thể xem lại các thao tác mình đã làm bằng cách chọn biểu tượng ngăn xếp góc trên bên trái màn hình.

Nguồn: TheNextWeb
    Dịch: Techrum

...
  2. tolai0201ii

tolai0201ii Banned

Cảm ơn bác, hay ! !
    --------------------------------------------
    Chữ ký ......
  3. Lê Nam Long

Lê Nam Long Mới đăng kí

cũng được đấy!

Ủng hộ diễn đàn