Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới thiết kế xong cái card, mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NguyenQuocHuy0701, 23/5/16.

Lượt xem: 7,903

1. Mới thiết kế xong cái card, mọi người cho ý kiến nha, cứ gạch đá thoải mái, e xin nhận.
    Nếu thấy OK thì e sẽ tặng mọi người cái TÚT ạ. Hehe, còn ko cứ gạch đá e xin nhận hết tất cả kekeke.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
    Phạm Hữu Dưnmplela thích bài viết này.
  2. ko hiểu sang xuất CMYK mà ta sao up lên màu lòe loẹt như RGB nhỉ
  3. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

1. màu sắc lòe loẹt, quá nhiều màu rực, nhìn 1 lần ko muốn nhìn lại
    2. chữ quá nhiều style: đổ bóng, gradient, stroke,...
    3. màu ko phù hợp với sản phẩm
    vulenguyen thích bài viết này
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thớt bê nguyên CMYK lên nó loè loẹt là đúng. Chuyển về RGB đi.
    Nguyên tắc là cho người ta xem file thì tốt nhất nên chuyển RGB hết để tránh hiểu lầm về màu sắc.
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Giống banner nhỉ :D
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  6. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

nhìn tưởng biển quảng cáo =))
  7. mọi người gạch đá dữ dội quá hihi e sẽ nhận à, nhưng mà mình xin mạn phép hỏi mọi người là mọi người ở đây có ai đang làm quảng cáo, thiết kế bảng hiệu hộp đèn chưa ạ .... hay làm ở lĩnh vực khác, xu thế khách hàng hiện nay là màu tươi , phông chữ to rõ đẹp là OK, ko tin các bạn cứ đi thử xem những nơi quảng cảo hộp đèn bảng hiệu họ làm như thế nào =)
    H410 thích bài viết này
  8. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

sao card mà như cía tờ rơi thế bạn?.
  9. twone

twone Thành viên cấp 2

xì tai khách hàng với xì tai designer khác nhau, bạn đưa lên đây đòi ae nhìn nhận như khách hàng, chuyện đó hơi khó :)) bạn dùng viền cho chữ hơi nhiều, mà lại quá rõ nét, nó làm cái card nhìn sắc bén quá mức cần thiết, làm mờ lại hoặc nhỏ hơn
  10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Khách thích màu mè thì làm thế cũng ổn. Cân lề để đừng tràn là được rồi.
    Ở SG và HN thì là thiết kế đồ hoạ, ở tỉnh lị như anh em chúng mình thì chỉ là thiết kế Đồ Lại thôi, rất thốn.
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

NguyenQuocHuy0701 Thớt mới chuyển lại màu RGB đúng ko?
    Mình thì ko ý kiến về thiết kế, chỉ ý kiến khi cho khách xem file mà qua màn hình nên chuyển về màu RGB hết, để tránh hiểu lầm. Còn làm về quảng cáo hộp đen, chữ nổi 3d, led, alu, mica... mình đã từng làm rồi nên mình rất hiểu mấy cái này.
  12. cảm ơn mọi người đã gạch đá nhiệt tình hihi, cũng mong gặp được 1 số anh em đang hành nghề quảng cáo cho e cái nhận xét tinh tế à hihi, chỉ có làm mới hiểu dươc nổi khổ hihi
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  13. Jeko

Jeko Mới đăng kí

Theo ý mình sao không dùng màu đồng nhất..vừa tiết kiệm mực in và thể hiện rỏ phần nền
    Anh phi công trẻ thích bài viết này
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

không biết nói gì nữa...........
  15. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

lão ý làm bằng shop hay là corel. chứ Ai mà làm như này thì cum từ " Các loại gạo - nếp " chắc muốn chớt. đếm sơ thấy 5 font.
    Tôi thấy cũng dc mà. làm gì mà mọi người gạch đá nhiều thế.
    Chịu chẳng hiểu dc....
    .. Tôi ko chê card của thớt, nhưng nếu card chuẩn size là 9 x 5,5 cm thì cái dòng " Giao hàng tận nơi .... " có vẻ size hơi nhỏ mà lại để Drop shadow nữa mà máy in ko chuẩn màu thì hơi bị khó đọc đấy. lên để font cứng hoặc bầu hơn chút. còn tôi kém design lên ko biết chế nhiều.
    chờ các thánh....
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
    NguyenQuocHuy0701 thích bài viết này
  16. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

nếu thiết kế cho khách hàng dạng này, thì bố cục vậy là OK rồi.
    Nhưng nếu bạn bỏ hiệu ứng text, để màu trắng các dòng sau thì sẽ tạm ổn hơn:
    - các loại gạo nếp...
    - giao hàng tận nơi
    - địa chỉ
    NguyenQuocHuy0701 thích bài viết này
  17. doanle

doanle Thành viên cấp 1

thấy nhiều màu sắc quá
  18. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

Nhìn giống biển quảng cáo hơn. card thì size nhỏ mà làm ntn sao nhìn ra đc.
  19. đúng rồi bạn à, size chính xác là 8.9cm x 5.3cm khi in offset, tại mình up lên giữ nguyên kích thước to cho a e dễ nhìn, chứ tỉ lệ thì đúng nhé

Ủng hộ diễn đàn