Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới thiết kế xong cái card, mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NguyenQuocHuy0701, 23/5/16.

Lượt xem: 7,930

1. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Thớt up TUT lên để em học hỏi nào =))
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bác thớt làm thế cũng chả sai, vì khách hàng thường ko hiểu biết nhiều về thiết kế, nên họ sẽ muốn bắt mắt sặc sỡ chứ ko phải tao nhã thanh lịch theo kiểu thiết kế phẳng đơn giản.
    Còn trên đây toàn dân trong nghề nên nhìn nó quá kì cục là đúng rồi ._.
  3. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Nếu khách hàng duyệt thì không bàn nữa bạn ah. Bvi sản phẩm khách hàng thì tùy vao gu thẩm mỹ khách hàng. Còn về nghệ thuật thì theo từng gu của design.
  4. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Có nhiều nơi, khách hàng thích chữ thật to, màu thật tươi, miễn sao nhìn vào thấy tên vs thương hiệu của họ là ok, nên trường hợp này không ngoại lệ :((:))
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Mình là dân quảng cáo in ấn đây, cho mình mạn phép góp ý nhé, nếu không phải mong bỏ qua.
    Về bố cục: Vì mỗi khách 1 ý, nên có thể bạn làm theo ý khách, có những khi mình làm đẹp mà khách không chịu lại chịu cái theo ý họ, dịch vụ mà, làm dâu trăm họ. Nói chung được, không đến nỗi.
    Về font chữ: Hình như bạn thiết kế bằng corel nên mới có kiểu cách và màu sắc như vậy, đây là phong cách của bảng hiệu, bạn có thể chú ý rút kinh nghiệm lần sau.
    Về xuất màu: Chính vì bạn dùng corel và đang ở chế độ màu CMYK nên khi xuất ra màu mới sẫm như vậy. Sau này khi xuất file bạn nên xuất dạng RGB hãy đăng lên để trung thực hơn về màu sắc nhé!
    Note: - Các hạng mục in ấn dùng chế độ CMYK: Bảng hiệu, pano, hộp đèn, Mica, Led, in lụa, in áo, in nhiệt.
    - Các hạng mục in ấn dùng chế độ RGB: Tờ rơi, áp phích, danh thiếp... (Nói chung là in offset)
    Trên đây là ý kiến của mình, có gì không phải bạn bỏ qua nhé! Chúc bạn thành công!
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  6. haxingxing

haxingxing Mới đăng kí

@ Gia Bảo:
    In OFFSET dùng RGB ấy hả bạn :))
    Bạn nói thế này khách hàng mà vào đánh giá anh em quảng cáo quá =))
    Tìm hiểu kỹ hẵng phát biểu ntn bạn nhé
  7. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

:3 khách hàng là thượng đế, cứ theo khách hàng lụm tiền đi, dù lương tâm designer ko cho phép, nhưng mà giữa bị đói và lương tâm cái nào thực tế hơn
  8. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

tieuconuong Lương tâm nhỏ hơn lương tháng nhé :3
  9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chả ai in ấn lại để RGB cả. Nghe bác Quảng cáo In ấn Gia Bảo nói có cái gì đó sai sai.
    Thư 1 : Hệ màu RGB chỉ dùng cho website và các hình ảnh trên website.
    Thứ 2 : Khi in ấn phải tuyệt đối chuyển sang màu CMYK mới ra đúng màu muốn in , còn về đúng màu in hay ko là phải kĩ thuật của mỗi người.Còn trong file có màu Spot thì phải chuyển về Process hết.
  10. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thiết kế trên : bố cục ổn nhưng sử dụng font chữ quá nhiều , nhiều màu sắc làm khó chịu người nhìn,1 card có thể nên sử dụng tối đa 2 - 3 màu.
  11. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

haxingxing Bên mình in như vậy, các sản phẩm tờ rơi, danh thiếp, phong bì... khi in offset đều xuất dạng RGB, màu sắc không hề sai lệch.
    Còn in bảng hiệu, decal, bạt... thì bên mình xuất dạng CMYK
    Đây là ý kiến mà bạn, mỗi bên có chế độ in khác nhau mà
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/5/16
  12. haxingxing

haxingxing Mới đăng kí

Gia Bảo : Công nghệ in offset tách bản CMYK,
    ko hiểu bạn tách màu RGB kiểu gì?
    Công nghệ mới quá, cho mình thưởng lãm được ko
    Từ trước giờ quả thật chưa được nhìn offset mà xuất RGB
    Bạn lại còn bảo xuất RGB ko lệch màu thì mình quá nể rồi,
    Xin được thưởng lãm vài sản phẩm in offset bên bạn
  13. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

bạn làm style cũ, xưa rồi. cho vựa gạo sức sống mới được không bạn?
    Xu hướng bây giờ là vầy bạn: đơn giản, ít chữ nhưng ấn tượng, khác biệt, dễ để khách hàng nhớ đến thương hiệu.
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đúng là mình cũng chưa nghe nói in offset để màu RGB. Trừ in kỹ thuật số thì ông nào khoái hệ màu nào thì in cái đó.
  15. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

>:D< cái này là phú hợp với mấy của hàng bán đồ vậy rồi. chứ thử làm kiểu hiện đại xem người ta có chịu không :3
  16. DeBeo

DeBeo Mới đăng kí

NHÌN CHEAP QUÁ
  17. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ổn rồi! Làm như vậy khách mới ưng! Ha ha! Tùy vào thị trường mà cách thiết kế nó cũng phải tương xứng 1 tý! Như demo của bạn Tiếndesigner rất đẹp và chuyên nghiệp và đúng là ở "đẳng cấp khác" bởi đơn giản, tinh tế, nhấn mạnh đúng chỗ cần nhấn.... nhưng khách hàng vẫn sẽ thích tk của bạn chủ thớt hơn! :D
  18. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quy luật muôn thuở, ngoại trừ những công ty lớn mang phong cách media thì còn lại, đặc biệt vùng miền, thì luôn chọn cái không được đẹp nhất cho dù cái đó ai cũng chê xấu
  19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ôi hàng chợ :))

Ủng hộ diễn đàn