Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong anh em nhận xét về Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Kings, 26/10/15.

Lượt xem: 5,938

1. PhongHo

PhongHo Thành viên cấp 1

Lỗi đường nét quá nhiều bạn à, không gian âm bản mà bạn sử dụng chưa thuyết phục!
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn nên luyện Pen tool thêm nhé
    khoianha10 thích bài viết này
  3. Kings

Kings Thành viên cấp 2

cái này là mình cách điệu font đi 1 chút. tính lấy sự nghuệch ngoạc của hãng logitech và 1 chút của Adobe kết hợp thêm bên ngành thủy sản...
    Với lại e bị lỗi phần Pentool là e lỗi ở chỗ nào ạ? mong các bác chỉ giáo?
    Có phải là mấy chỗ nhọn nhọn không ạ?
    bác PhongHo cho mình hỏi phần âm bản chưa thuyết phục được chỗ nào ạ?
    Với lại cái logo này e thấy nó thiếu thiếu 1 chút gì đó @@. E nghĩ mãi ko ra
  4. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Mình có 1 ít thay đổi lại về nét vẽ theo sự góp ý của 2 bác PhongHo và bác dao duc viet . Hihi
  5. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Màu chói và đối lập quá dùng trông không ổn chút nào. Ngoài ra, chữ MS không còn nhận diện được.
    Bỏ Hoàng Sa, Trường Sa đi bạn. Chi tiết này thành thừa thãi.
  6. Kings

Kings Thành viên cấp 2

khoianha10 Hi Hi... Thiết kế logo thì ko nên cho ng ta nhận diện ra sớm và nhanh được... Nếu nhận diện ra được thì logo không còn ý nghĩa nữa... :)).
    cám ơn bác khoianha10 đã góp ý về màu. Theo bạn thì màu nào là được nhất?
    Rất mong sự góp ý của các bác ạ
  7. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Tất cả các logo có yếu tố chữ mình từng tham khảo dù cách điệu mấy vẫn phải nhận diện được mặt chữ một cách tương đối. Logo không nên tham tiểu tiết để khi in nhỏ không bị biến mất (HS, TS). Màu sắc thì tránh dùng các màu có saturation gần 100% ví dụ đỏ tươi, cyan (tất nhiên là có ngoại lệ). Gợi ý bạn dùng màu xanh trầm hơn.
  8. PhongHo

PhongHo Thành viên cấp 1

âm bản hình con cá bạn nên làm rõ hơn, và chữ MS có những nét đi chưa tốt đặc biệt góc nhọn nhữ S làm xấu logo đi! ;)
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu bạn thích thể loại logo trừu tượng thì có thể tham khảo như vầy :D
    Ed., Virvi Pham, Winter164 người khác thích bài viết này.
  10. mariapham11121

mariapham11121 Thành viên cấp 1

Đó cái bat quái này nè bác.. đổi màu là nhìn giống giống ạ... ^^
  11. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Cám ơn những lời góp ý bổ ích của các bạn... Thax các bạn nhiều lắm :)
    Cái bát quái đó nó sâu sa lắm bạn mariapham11121 hihi
  12. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

mariapham11121 bát quái tượng trưng cho con người nha bạn :v
  13. Kings

Kings Thành viên cấp 2

giaphu_design bạn nói vậy là sai rồi... Hình bát quái là bao quát tổng thế hết bạn ak. Cây cỏ cũng có, động vật cũng có, khí hậu thời tiết cũng có, núi đồi, sông nước cũng có v.v... 1 Hình đơn giản như vậy thôi. Nhưng ý nghĩa rất là nhiều đó bạn
  14. mariapham11121

mariapham11121 Thành viên cấp 1

thì minh ko bit là sâu sa hay ko.. ý mình là nhìn vào cái logo mình tưởng tượng ra cái Bát quái...^^
  15. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Theo góp ý của các bác. Em đã giảm màu cyan xuống. bỏ 2 ngôi sao dư thừa. e đi lại 1 xíu đường cong... Hi Hi.... Nhưng chữ M em nhìn mãi ko ra được chữ M :)):)):))
  16. Kings

Kings Thành viên cấp 2

em nhầm bản CMYK @@ sr
  17. Kings

Kings Thành viên cấp 2

e lại nhầm con mắt của con cá @@
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

e vẽ con cá riếc rồi e nhìn giống con chim hơn các bác ợ :)):)):))
    Phải đây là con cá chim :)):)):)):))
    K.Trang thích bài viết này
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chuẩn rồi, con Cá Chim.
    Kings thích bài viết này
  20. amatkd_89

amatkd_89 Mới đăng kí

mình không làm thiết kế logo. ý tưởng con cá của bạn hợp lý nhưng mình thấy logo này của bạn kiểu hơi bị gò bó vào hình vuông. các đường cong con cá và chữ thì mềm mại nhưng các cạnh hình vuông trong khuôn quá. chữ cách điệu mình nghĩ chắc không cần khuôn khổ như vậy

Ủng hộ diễn đàn