Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong các bạn giúp mình hoàn thiện logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Vinga, 9/8/15.

Lượt xem: 3,941

1. Vinga Mới đăng kí

Chào các bạn, Mình chỉ là dân gà mờ và nghèo :). Mình lấy chút vốn nhỏ đồ họa của mình đê làm cái logo cho một kênh youtube channel của mình chuẩn bị làm, Kênh channel của mình lấy tên là ĐẬP TV logo ý tưởng đơn giản thì là búa đập vậy thôi, mong các bạn giúp mình hoàn thiện logo này, về bố cục cũng như màu sắc. Chân thành cảm ơn các bạn
    ĐÂY LÀ LOGO MÌNH LÀM LẠI MONG CÁC BẠN NHẬN XÉT TIẾP, CHÂN THÀNH CẢM ƠN

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/8/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. CyberHaze

CyberHaze Thành viên cấp 1

Mình thấy logo của bạn có quá nhiều chi tiết (thừa).Sao bạn ko lấy hình cái búa để làm 1 chữ Đ cách điệu?Mình nghĩ là sẽ hiệu quả hơn logo hiện tại của b :D
  3. a mỹ

a mỹ Thành viên cấp 1

Cắt nhiều mảng như vậy làm logo bị nát quá bạn ơi
  4. Bin The Designaholic

Bin The Designaholic Mới đăng kí

Bạn muốn nhiều chi tiết cũng được, nhưng hãy cách điệu và khiến chúng hòa hợp với nhau. Goodluck!
  5. Vinga

Vinga Mới đăng kí

Cám ơn các bạn nhiều, vậy nếu khung tam giác ngoài mình ko làm vỡ liệu có ổn ko các bạn
  6. coids

coids Thành viên cấp 2

Nếu mà không có khả năng làm logo, lại không đủ kinh tế đi thuê, thì giữ nguyên cái búa, bỏ mấy râu ria tia sét xung quanh, bóp bé lại một chút, vẽ hình tam giác đều bo bên ngoài như hiện tại nhưng đừng làm hiệu ứng vỡ, rồi chuyển toàn bộ thành màu đỏ để gây chú ý, đơn giản thế thôi.
    Thích nữa thì cho thêm dấu chấm dưới cán búa nhìn cho giống dấu chấm than là đc.
  7. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Cắt nát quá bạn ak, nên it lát cắt lại và cho them màu cho mọi người dễ cmt
  8. Vinga

Vinga Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã đóng góp, sau khi tiếp thu mình đã nghĩ ra logo sau
    Lazio Auditore thích bài viết này
  9. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Vinga bản fix tạo hình tạm ổn hơn rồi đó bác, màu hơi fail :v
    Vinga thích bài viết này
  10. Vinga

Vinga Mới đăng kí

Vậy theo bạn màu thế nào cho cool
  11. Bin The Designaholic

Bin The Designaholic Mới đăng kí

Một là bạn làm cho vết nứt lớn ra và cách điệu nó, bớt những nét vụn. Hai là bạn bỏ hẳn đi. Bởi vì khi thu nhỏ chẳng ai biết được đó là vết nứt, mà người ta sẽ nghĩ logo của bạn bị lỗi. Màu đỏ đừng có để chói như vậy, bạn hạ tone xuống cho nó tươi một chút.
    Vinga thích bài viết này
  12. Vinga

Vinga Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều
  13. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

cái đầu tiền trông giống cái biển cảnh báo nguy hiểm hơn 8->
  14. anhsaovangvn

anhsaovangvn Thành viên cấp 1

chưa ôn lắm , lấy cái hình ti vi vô nữa

Ủng hộ diễn đàn