Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong được chỉ dẫn cách chỉnh lại ảnh scan từ sách cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kokichi, 18/3/15.

Lượt xem: 3,862

1. kokichi Mới đăng kí

Em có 1 số ảnh được scan từ 1 cuốn sách khá lâu rồi (do có lý do lên ko thể photo dc từ sách gốc :( )
    Trình pts của em thì cũng chỉ mới biết sơ sơ,lên thực sự nhìn vào ảnh này chưa biết lên chỉnh cái gì để khi mang đi in có thể đọc được tối thiểu ko quá đen với mờ,do đã thử in nhưng nhìn mờ+đen quá
    Chỉ mong anh/chị nào có vào đọc bài này mà biết hướng đi,cho em biết hướng đi là được,vd dùng công cụ gì,làm cái gì trước,...rồi em tự mày mò thêm qua google :( (do trình còn còi lên mong có cách nào ko đòi hỏi trình quá cao vì em cũng chỉ mong chỉnh sơ sơ để mang đi in đọc dc thôi)
    Do có nhiều ảnh mà nó lại đa số đều giống nhau lên ko biết trong pts có cách nào làm chỉnh sửa 1 loạt ảnh cùng các cách làm giống nhau không nhỉ ?
    Đây là hình 1 ảnh mẫu,sách hồi xưa,khá hiếm lên mới đau đầu thế này
    Tks anh/chị đã ghé qua và đọc bài này,khá dài...

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nếu toàn chữ không thì abby mà tương vào rồi copy ra word , abby không tách được thì ngồi gõ phím, thiết nghĩ là nó thiết thực hơn.
    dhth7b thích bài viết này
  3. kokichi

kokichi Mới đăng kí

em mới dùng thử abby nó bị lỗi font chữ khi ra word,còn qua pdf thì vẫn mờ
    :(

Ủng hộ diễn đàn