Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong mọi người giúp em trả lời những câu hỏi : Phần mềm nào làm video dễ thật dễ ạ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Cọp Điênn, 1/4/15.

Lượt xem: 2,268

1. Cọp Điênn Mới đăng kí

tình hình là em phải quay clip cho môn văn
    mà chỉ có điện thoại để quay thôi (lumia 520) nên âm thanh hôn được tốt:-/:-/:-/:-/
    em muốn hỏi mọi người các phần mềm giúp xóa tạp âm, tăng độ lớn của âm chính lên
    nhóm em toàn nữ, bạn nào cũng nói chuyện nhỏ xíu xìu xiu
    mà bà cô dạy văn thì khó kinh khủng,~X(~X(~X( lần này em quay lại là lần thứ 3 rồi :((:((:((:((:((:((:((
    với thêm phần mềm ghép và chèn thêm video clip khác vào nữa ạ
    em cảm ơn mọi người nhiều !!! :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
    dạ được thì cho em xin luôn link download với hướng dẫn sử dụng luôn ạ :*:*:*:*:*:*:*
    thành công em sẽ hậu tạ ;););););););)

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cọp Điênn thích bài viết này
  3. hoith95

hoith95 Thành viên cấp 1

bạn có thể dùng hai phần mềm trên!
    về âm thanh thì bạn nên dùng Adobe Audition cs6
    hướng dẫn xữ lý âm thanh https://www.youtube.com/playlist?list=PLNsTkOAQxoQB9IZxThRnD-H7Ssqkbierx trong này có đủ thứ bạn cần như xóa tạp âm, tăng độ lớn của âm chính lên
    về làm video clips thì bạn dùng Photodex ProShow Producer 6
    hướng dẫn
    https://www.youtube.com/playlist?list=PLUF4ja1L1-bgNu8ZOki7rh-RJ16Lcabyd
    về sub thì bạn dùng Aegisub
    hướng dẫn
    https://www.youtube.com/playlist?list=PLBEDA5BB6B2766DC6
    link download lên Google nhé
    Thân!
  4. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Cọp Điênn từng nghe câu: "Tiền nào của nấy" chưa bạn :) Nó nghĩa là: Muốn có âm thanh chính rõ và ko có tạp âm thì ra tiêm mà mua cái ZoomH5N + cái đầu shotgun khoảng 7 củ (*)

Còn cái lumia bạn dùng, cái lỗ thu âm nó còn bé hơn lỗ chân lông :puke!, thì có phần mềm zời cũng bó tay. Phần mềm chỉ là phần "mềm", ko có phần "cứng" bắn "thông tin" chất lượng tốt vào thì làm sao ra được "sản phẩm" đẹp zai :-)/\:-)

(bài viết ko có ích lắm, chỉ mong bạn hiểu vấn đề ko đơn giản)
  5. Cọp Điênn

Cọp Điênn Mới đăng kí

tungle20 : cảm ơn câu trả lời rất liên quan của bạn và cho dù có hiểu vấn đề k hề đơn giản như bạn nói thì mình nghĩ làm một cái clip bình thường cũng chả cần phải sắm sửa đủ dụng cụ, thiết bị như thế :3 mình chỉ cần 1 vài phần mềm hỗ trợ thoi. mình đâu phải nhà làm phim chuyên nghiệp :v
  6. tungle20

bó tay... đúng là ếch ngồi đáy giếng^:)^
  7. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Hiện nay, ở một số cơ sở cho thuê thiết bị quay phim có cho thuê thiết bị ghi âm. Bạn có thể bỏ ít tiền ra để thuê và thu âm, đạt chất lượng âm thanh tốt nhất. Soft chỉ là 1 phần nhưng không khắc phục được nếu thiết bị bạn chả ra gì. Chịu khó đầu tư thì sẽ đạt hiệu quả.
  8. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Bạn ý là nữ nên nghĩ rằng chỉ cần 1 cái smart phone là có thể thay thế tất cả công nghệ từ quay film đến thu âm ...
    Mà tungle20 đã khuyên đúng và chỉ cách trị bệnh rùi đó Cọp Điên.
  9. Cọp Điênn

Cọp Điênn Mới đăng kí

tungle20 Bùi Khoa Vũ PHUC-HOANG cảm ơn rất nhiều câu trả lời của ba người. mặc dù "ếch ngồi đáy giếng" câu nói này vô cùng xúc phạm đến lòng tự trọng của tui, con trai ăn nói kì cục, chẳng ai sinh ra mà thông minh sẵn đâu, ai cũng cần học hỏi cả. tui viết bài này là nhờ mọi ng giới thiệu vài phần mềm chỉnh sửa video, chứ đâu có kiu giới thiệu thiết bị quay video tốt. là học sinh, ở nhà trọ, tiền học, tiền ăn, tiền ở đủ thứ tiền lấy tiền đâu ra mua mấy thiết bị "tiên tiến" đó chỉ để mà quay "một cái clip duy nhất âm thanh rõ ràng, chất lượng" rồi qăng vào xó ?!
    "thiết bị bạn chả ra gì" giống như lăng mạ, phải lựa từ nói chứ, dù gì cũng là "smartphone" cũng hơn nhiều ng mà, cái thiết bị ấy tốt hay k tốt thì do cảm nhận của bản thân thôi.
    "bạn ý là nữ" nữ thì sao nào? ý bạn mình k biết suy nghĩ?
    mình đã quay xong cái clip, chưa qua chỉnh sửa nhưng "nhờ chọn địa điểm thích hợp" (ít tiếng ồn) nên nghe khá rõ, chỉ cần chỉnh sửa loại tạp âm một tí thôi.
    Phạm Hữu Dư : a à, là mem mới mà nghe mấy lời này, thật là một sự đả kích lớn á
  10. Prohamburger

Prohamburger Thành viên cấp 1

Bạn làm phim bằng proshow producer đi cái đó chuyên làm video ảnh nhưng mấy video quay bằng điện thoại làm bằng cái đó cũng được. Căn bản nó cũng dễ dùng. Có chỗ tăng âm video nhưng ko lọc được âm thôi, bạn nên quay ở nơi yên tĩnh và bảo dv nói lớn lên là khắc phục rồi. Chỉ là clip bài tập cô giáo chắc không khắt khe đâu với cả lần đầu tiên làm thì thực sự không cần những phần mềm chuyên nghiệp :D
    À chèn sub cũng là sự lựa chọn tối ưu nếu ko nghe thấy tiếng nhé proshow cũng có thể đáp ứng điều đó nếu căn chữ chuẩn từng slide của nó đấy :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/15
  11. Cọp Điênn

Cọp Điênn Mới đăng kí

Prohamburger O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)O:-)
    thanh cìu sô mớt :D:D:D:D:D:D:D:D:D
    thật là một câu trả lời tử tế và đúng nội dunggggg :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x
  12. tungle20

Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn