Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một chút đam mê với nhiếp ảnh :v (chụp bằng điện thoại ạ)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi trannam2603, 18/7/13.

Lượt xem: 7,448

1. trannam2603 Thành viên cấp 2

E đăng kí cũng lâu rồi, nhưng mà chỉ để đọc bài và lướt forum xem hình, xem bài... Nay mạo muội post vài tấm e chụp bằng điện thoại và blend lên để xin gạch ạ, mong các bác chỉ bảo thêm cho e.
    E blend lung tung các kiểu nên mong các bác sau khi gạch đá xong thì góp ý thêm cho e để e chỉnh sửa ạ, vì e cũng yêu nhiếp ảnh lâu rồi mà chưa có điều kiện lên máy nên đành chơi kiểu này :((
    Hy vọng một ngày ko xa sẽ có tiền lên Cà nông, xách đi rong ruổi và học tập các bro ở đây ^^

Update thêm vài tấm tại page 2 :v
    http://forum.vietdesigner.net/threa...up-bang-dien-thoai-a.29931/page-2#post-464954

...
    Conan_102, Liên Trần, Cún con 2538812 người khác thích bài viết này.
  2. sr_9x

sr_9x Thành viên cấp 1

Bác dùng đt nào vậy :O
  3. WolfyStushi

WolfyStushi Thành viên cấp 1

Đt mờ ảnh chất lượng ghê
  4. trannam2603

trannam2603 Thành viên cấp 2

sr_9x e dùng 4s bác ạ :D
    WolfyStushi lúc dùng itool export ảnh từ đt ra mới thấy nó nét vậy đó bác, e cũng ko ngờ, trc h cứ để xem bằng đt hay up từ đt lên face thấy nản luôn =.=
    hehehack thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Niềm đam mê có thể biến một chiếc điện thoại thành 1 cái máy ảnh thực thụ !
    trannam2603 thích bài viết này
  6. sr_9x

sr_9x Thành viên cấp 1

Thảo nào :-s..một trong những thiết bị chụp tốt di dộng mà lại
    Mà up lên face hay giảm chất lượng lắm b à :D mình chụp = đt 13Mp mà lên face màu hiển thị sai và bết hết cả lại
  7. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

4s của bác đắt hơn cả DSRL của em lúc bấy giờ
  8. trannam2603

Thiên Ma tks bác :D
    sr_9x tại trc h mình chỉ chụp xong up thẳng lên face, chủ yếu là chụp mấy cái linh tinh để sẵn update stt ấy, nên cũng ko có để ý lắm, bữa rồi đi VT chơi, thấy cảnh cũng ok nên nổi máu, rồi về export ra để blend nên mới biết :))
  9. trannam2603

I Love SRC lúc bấy h thôi mà, h bác chắc lên con gì rồi ấy, e đang thèm thuồng 1 e mà mãi chưa đủ tiền :v
  10. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

#9 có cả hiệu ứng xóa phông mờ mờ , bác chụp ảo diệu thật =)) cơ mà chụp = dt thế này là chuẩn rồi , có đâm mê thì k gì là k thể :like:
  11. trannam2603

God.Cyber dí sát để chụp, xong rồi chạm để lấy nét đó, canh nó vừa lấy nét chỗ đóa hoa là shot ngay, xóa phông như canon luôn =)) mấy tấm e chụp hoa là chơi kiểu đó hết, xóa tít mù, bác ko tin lấy iP chụp thử mà xem ^^
    God.Cyber thích bài viết này
  12. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

Haha hôm nào thữ phát , xem có ảo diệu như bác k =))
  13. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

chụp bằng iphone phải công nhận là lên màu rất đẹp
  14. chunghuong93

chunghuong93 Mới đăng kí

8 chấm nét vãi :)
  15. mr.btg07

mr.btg07 Thành viên cấp 2

Đc của nó đấy chứ , nhìn qua có khác gì DSLR đâu :O
  16. doanri

doanri Thành viên cấp 1

mình úp ké hình lên đây dc ko ạ :D
  17. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

điện thoại mà chụp được như vầy là con rồi :D
  18. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

mua ip4s thôi, vừa có cái check mail, nghe gọi, chụp hình quay phim. thật sự mình thích camera của con này
    pic này bạn mình chụp bằng 4s đây !

19. darkind

darkind Mới đăng kí

Ôi đẹp quá bác ạ :x . Đúng rồi dòng iphone có chức năng tiêu cự như 1 DSRL mà, trước em có đọc qua trên mạng nó dạy cả cách khóa tiêu cự nữa :D
  20. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Camera tôt không làm ra 1 photographer tốt, Ngược lại 1 photographer tốt, dùng cái gì cũng chụp và cho ra những bức hình đẹp .
    Mình thấy có nhiều hình của đt chụp còn đẹp hơn cả DSRL. Tất cả là nhờ người cầm máy
    Hoa phượng. Lâu quá rồi không còn nhìn thấy nữa. Bác quê ở miền trung hả

Ủng hộ diễn đàn