Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một chút ý tưởng trong PS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Fly Nguyễn, 17/11/12.

Lượt xem: 3,390

1. Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/14
    Wildwolf thích bài viết này
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Cad thì bạn vẽ ko đẹp lắm, render thì ko có gì đặc biệt hay phức tạp :)
    Lonely_tear thích bài viết này
  3. tuyennima

tuyennima Mới đăng kí

E chưa đủ trình xem cái này rồi :(
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  4. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình ko biết đẹp hay xấu nhưng cái này là 1 cái nhà đã dc bán ở quận 9, do 1 KTS đưa cho bạn ạ :))
  5. HSAnhs

HSAnhs Thành viên cấp 2

Các bạn có thể cho mình hỏi đây là thể loại gì đc ko ? @@!
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Mình đi làm gặp đầy kts vẽ xấu kinh, thiết kế vẫn xây đươc thôi vì chủ nhà ko yêu cầu cao, bán được hay ko ko quyết định nó xấu đẹp, kts giờ đầy rẫy nên cũng nhiều loại. Mà bạn có vẻ là học kiến trúc mà ko biết nó xấu đẹp hay sao :O
    Lonely_tear thích bài viết này
  7. Fly Nguyễn

Bản cad ko nhất thiết phải đẹp bạn ạ, quan trọng cái nhà làm xong nó có đẹp hay ko thôi. Mình nghĩ bạn đi làm coi trọng hơn cái bản Cad hơn là cái nhà dc làm ra nhỉ, thường thì ng` bt` ko biết đọc bản vẽ, bạn giơ ra cũng thế mà thôi. Cái quan trọng là cái sản phẩm dc làm ra mà bạn :)
    Và tấm hình ở đây mình chỉ dựng theo bản Cad, có thể bạn vẽ đẹp, có thể bạn có con mắt thẩm mỹ như bạn nói nhưng bạn lại ko chịu chú ý tựa đề bài viết ;)
  8. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

cho mình góp vui tí. Dân kĩ thuật với nhau cả :)

có bản vẽ trắng cũng định lên màu bằng PTS nhưng hình như có phần mềm hỗ trợ lên màu cho bản vẽ 3D nhanh gọn hơn
  9. Fly Nguyễn

Mình cũng thích 3D mà chưa dc học :-B theo mình biết thì có màu vật liệu trong 3D mà bạn :D
  10. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

ừ. Nhưng vì nó là phần mềm kĩ thuật nên cho màu không đẹp bằng dùng các phần mềm thiên về nghệ thuật. Mình lên youtube xem nhiều người vẽ khủng thật :D
  11. Fly Nguyễn

Thấy 3D nhiều người lên màu với chỉnh thông số render kinh lắm, nhìn cứ như thật ấy :v :v
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Có một điều gần như chắc chắn rằng một ngôi nhà đẹp thì bản vẽ cad và 3d phải đẹp vì nó thể hiện khả năng và thẩm mĩ của kts, cũng như sự làm việc nghiêm túc của họ. Một bản vẽ xấu và 3d xấu ko có nhà đẹp đâu bạn. Nếu có thì mình chưa có dịp gặp dù xem bản vẽ kt chắc cũng được hơn 8 năm rồi. Mình cũng có nói về 3d, đơn giản và ko có j nổi bật, hiệu ứng của ps cũng vậy.
  13. Fly Nguyễn

Mình muốn nói ở đây là cái ý tưởng, màu sắc chỉ là phần nhỏ mà bạn ^:)^
    Và bạn làm lâu năm mà bạn ko phân biệt được Su với 3D thì thôi rồi :-ss
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Uah, mình ko phân biệt được vì mình ko biết dùng 3d, mình học bên xây dựng kết cấu, chỉ đơn giản là xem bản vẽ và mô hình nhà nhiều thôi. Ý tưởng thì mình thấy có ý tưởng gì đặc biệt đâu, cái việc đưa bản vẽ vào dưới mô hình đó bao nhiêu ng làm rồi.
  15. Fly Nguyễn

Chỉ xem bản vẽ với mô hình nhà, ko rành về thiết bị đồ họa mà chém render :-w
  16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Có j đâu, mình xem ng khác làm, bạn bè mình làm nhiều lắm rồi nên so sánh với họ thì thấy thế nào là đẹp thôi. Còn đồ hoạ thì biết chút chút ah.
  17. Fly Nguyễn

Hic, bạn so 1 thằng đi học còn lâu mới ra trường với 1 thằng làm lâu năm thì thôi rồi, sao sánh nổi ^:)^
  18. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Ý tưởng gì nhỉ :-? PS thì chưa thấy gì, 3D thì chỉ là dựng lên từ bản vẽ hay là ý tưởng bản vẽ của bạn :D
    Bạn đặt tiêu đề khó hiểu quá
  19. Lonely_tear

Lonely_tear Thành viên cấp 1

Render bằng V-ray ;;)
  20. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Sao ko blend luôn hả bác =))

Ủng hộ diễn đàn