Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số ảnh faded film

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Caodien, 2/4/14.

Lượt xem: 21,865

1. Caodien Thành viên cấp 1

Lâu làm vài tấm về Sài gòn !
    Giao lưu với mấy bác !

...
    Ken Lee ®, Hẻo Hóm Hĩnh, nguyenvantai5 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Nhìn như Sài Gòn ngày ấy
  3. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

Bạn ơi có TUT chỉnh màu như này ko? Chỉ mình với! Thích cái kiểu màu này mà ko biết làm -_-
  4. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

pờ rì phét đi bạn :x:x:x:x
  5. tranngocptit

tranngocptit Mới đăng kí

đẹp đó bác thớt. bác làm Tut hướng dẫn ae cái
  6. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Quả thật là màu rất đẹp nhưng riêng mình ko thích người này, là 1 thanh viên của group BLEND & RETOCH bạn ấy lấy rất nhiều stock đẹp đc share trên group để blend nhưng đến khi mọi người xin tut hoặc present Lr thì bạn ấy bảo inbox đi, tưởng inbox đc share ai ngờ bạn lại đòi bán, hình như 200k/ tut ( theo lời 1 thành viên inbox ) riêng mình nghe theo lời inbox thì nhận đc 1 câu: Mình bán bạn có mua ko? =.=
    Sống trên đời có nhận thì phải có cho đi chứ nhỉ :)
    Mình post bài này để mọi người khỏi phải pm xin tut đã bị làm khó làm dễ cuối cùng lại chẳng đc gì :(
    tranngocptit thích bài viết này
  7. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Montgomery1833, tranngocptitTáo Trần thích bài viết này.
  8. Caodien

Caodien Thành viên cấp 1

Khoi Le : sẵn đây tôi cũng nói với bạn vài điều !
    thứ nhất tôi nói bạn inbox à ? tôi đang nói chuyện với " Huy Siêu Cao "
    thứ hai bạn nói giống cái kiểu cho là một trách nhiệm đối với tôi ! tôi ghi rõ tiêu đề là " Ace nào cần preset không ? ",các bạn ùa một lúc vào gửi email làm gì ?
    thứ ba nếu bạn rảnh thì bạn cứ đi hỏi vài người đã có preset hay chưa ? còn tôi nói thẳng bạn còn trẻ con quá !
    Những cái thực sự cần họ sẽ kiên trì để có được !chỉ hỏi một câu đã than trời !phép lịch sự bạn không có à ? Tối nói thế mong bạn hiểu !
    còn cái 200k đó chỉ đùa thôi ! nhưng bạn đã từ bỏ nó ! Nói thật ra nếu bạn nói tích cực hơn thì đã có được !
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/4/14
    Montgomery1833 thích bài viết này
  9. Caodien

Caodien Thành viên cấp 1

Daicahuy :hahaha ! facebook của bạn là gì thế ??
    chửi cả tui mất nết nữa !!kakaka

sao không đưa link fshare có pass !!kaka
    Montgomery1833 thích bài viết này
  10. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Bác bớt nóng...nếu có thể bác share cho e cái preset này luôn nhé...kết cái màu bác làm trên cái group Blend suốt...thank bác....kedanhcaptraitim1833@gmail.com...
    Caodien thích bài viết này
  11. Caodien

Caodien Thành viên cấp 1

uhm !! ở phía trên đó bạn !! bạn Daicahuy có link đó !!
  12. kientooc

kientooc Thành viên cấp 2

Bạn cho mình xin cái Texture ảnh cũ của bạn với :D
    email: akiennt@gmail.com
  13. donhave

donhave Thành viên cấp 1

Nói chung mình nhớ thớt đăng vào ngày 1-4, bảo sẽ share preset, nhưng ngày đó là cá tháng 4 mà, mọi người có thể lừa nhau cho vui. Mình cũng đọc topic đó trong Blend & Retouch, cũng biết thớt có ý vui đùa ngày cá tháng 4 thôi, nhưng mọi người làm hơi quá rồi.
    Khoi Le : mình không đồng ý với ý kiến của bạn, thớt làm ra màu này, thớt có quyền bán hoặc cho ai đó. Bạn thử đặt mình vào địa vị của thớt, làm được 1 màu cho là ưng ý và là màu hiếm, liệu bản thân bạn có đem share free cho mọi người ko? Mình ko những đồng ý mà còn ủng hộ việc thớt bán preset của mình làm ra, cái đó là mồ hôi, công sức của thớt, thớt muốn sử dụng nó như thế nào là do thớt thôi. Mình đơn cử nhé, có những bạn chụp ảnh lấy tiền của khách, lại đi chờ xin free những cái preset này, vậy công sức của thớt làm ra preset này để cho người khác hưởng lợi???,
    Tóm lại, nếu cái giá cho 1 peset 200k = 10$ là quá rẻ, thử lên trang bán preset xem thử họ bán bao nhiêu. Có những người bỏ tiền ra mua preset trên những trang này với giá hàng trăm $ mà share free cho mọi người thì nên xem lại xem ng đó có dùng chính tiền của mình hay dùng "tiền của người khác" mua???
  14. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

màu ngon quá :3
  15. Caodien

Caodien Thành viên cấp 1

donhave : "tiền của người khác" mua??? ...! cái này nguy hiểm ! nghe cứ như đến thế giới Underground !
    Suỵt ! dừng nha !
  16. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

donhave Đó là suy nghĩ riêng của mình :) và dù sao mình là người Việt Nam vẫn suy nghĩ theo cách người Việt Nam ko nghĩ thoáng như người nước ngoài đc :)
    Cho mình hỏi bạn 1 ít câu ngoài lề:
    1- Trước đến h bạn có từng học tut hoặc xài present từ những thành viên trong group share ko?
    2- Bạn đã từng bỏ tiền ra để mua tut hoặc present từ group lần nào chưa?
    3- Nếu có học tut hoặc sử dụng những present mà các bạn trên group bỏ công nghiên cứu ra rồi rộng rãi share cho bạn thì như bạn nói những thứ đó là tầm thường không hiếm như tut hoặc present của thớt này ah :)
    Caodien sau ngày 1-4 ko 1 ai nhận đc present nhé, share chẳng qua ở 2pic group bị mọi người chửi quá thôi. Bạn sống như thế nào thì mọi người trong group đã biết ko cần phải nói ở đây. Bạn thử vào group post thử 1 bài viết nội dung như bạn nói ở trên thử xem =)) Cái gì mà phải kiên trì xin, phải xin nhiều lần, rồi bán 200k chỉ là chuyện đùa :D uh đùa vui lắm =))
    Xin hết, ko tiếp tục cmt nữa
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/14
    harry0612tranngocptit thích bài viết này.
  17. harry0612

harry0612 Mới đăng kí

Daicahuy có thể cho e xin texture màu phim cổ của bác được ko ạ!

Ủng hộ diễn đàn