Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số poster đã làm từ lâu nhưng giờ mới dám đăng lên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi shannie.sang, 14/4/14.

Lượt xem: 4,852

1. shannie.sang Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người!
    Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay mới có đủ can đảm đăng những sản phẩm của mình làm lên forum để mọi người chặt chém. Đây là những bài em làm từ hồi còn học ở trường thiết kế, mấy bài này em làm cũng lâu rồi, lúc mà trình độ cảm nhận thiết kế còn "cùi chuối" nên mong các bác nhẹ tay. :)

...
    Nguyễn Thái, Crocslee, dinhanhkhoi18 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Tiên

Thiên Tiên Thành viên cấp 1

mình thấy tác phẩm của bạn vễ HTC rất độc đáo đó và cách dùng font của bạn rất hay, đáng học hỏi :3 Cái tác phẩm summer spring bạn thiết kế hơi tràn ngoài bố cục rồi, rất nguy hiểm khi thành phẩm đó bạn :3
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  3. shannie.sang

shannie.sang Thành viên cấp 1

4. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Cái đầu tiên như là người khác làm vậy :D mấy cái sau thì tuyệt rồi
    shannie.sang thích bài viết này
  5. Panzer

Panzer Thành viên cấp 1

Mình thích cái đầu tiên, những cái sau giá trị tạo hình không có mấy
    shannie.sangThùy Din Din thích bài viết này.
  6. shannie.sang

He he, Tại hồi đó đâu có biết mấy cái vụ tạo hình gì đâu, thấy vừa mắt là phang vào thôi :)
  7. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

2 cái đầu tiên rất nguy hiểm khi sản xuất, dễ bị xén vào thành phẩm.
  8. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

#7 đúng . . . bố cục bị tràn
  9. Panzer

Panzer Thành viên cấp 1

Chẳng có làm sao hết, để chữ sát mép là chuyện thường thấy trong in ấn, trừ phi để chữ nhỏ thì dễ có rủi ro, còn chữ to như thế kia thì vô tư đi, mình làm suốt chưa thấy bao giờ bị xén nhầm.
    @chủ thớt: rất thích quan niệm về graphics của cậu. Mình chỉ cmt thêm là khi thiết kế nên cân nhắc sự phân bổ của sắc độ trên tổng thể sao cho nuột hơn.
    Ví dụ: các thông tin phụ phía dưới, bản thân chúng có thể coi như là 1 mảng, cái mảng này của cậu quá đậm, quá tương phản dẫn đến thị giác bị kéo giãn xuống nhiều khi bắt đầu nhìn vào posters. Giải pháp là có thể dùng chữ nhỏ, mảnh hơn, các logo nhỏ hơn, giãn ra hơn, hoặc phương án khác là dùng chữ màu ghi xám 60-80% đen.
    shannie.sang thích bài viết này
  10. shannie.sang

cảm ơn Panzer đã góp ý :)
  11. trchien1006

trchien1006 Thành viên cấp 1

Làm lúc amauter mà được như này là ổn quá rồi
  12. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

13. xulieu

xulieu Mới đăng kí

Mình rất thích cách dùng Typo của bạn rất hay và sáng tạo.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn