Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số thắc mắc khi dùng AI (mới dùng nên anh em thông cảm nhé)

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi nguyenviethaitrieu, 24/1/16.

Lượt xem: 1,912

1. nguyenviethaitrieu Mới đăng kí

Xin chào mọi người mình mới dùng AI. Thiết kế cg lâu rồi đều chỉ dùng PTS và corel draw. Cho mình hỏi một chút về AI
    1/ làm sao để convert bitmap hoặc font sang vector.
    2/ Khi mình đi xong 1 path thì làm sao để ra đc 1 vector là cái hình đc bao kín bởi path đó (kiểu gần giống fill path trong PTS)
    3/ Làm sao để dùng pen tool make selection tương tự như pts
    Mình xài corel quen rồi nên vào cái này khó khăn quá, xin cám ơn :v

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

1. Bạn dùng Expand
    2. Để fill được thì bạn phải đi path liền mạch, tức là nó nối liền điểm anchor, hoặc không cần nối liền, bạn cứ đi path lung tung và sau đó divide chúng thì bạn sẽ được nhiều đối tượng để fill
    3. Trong Ai thì dùng pen tool để vẽ thôi bạn ơi :))
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Bổ sung thêm là với Bitmap có thể dùng Trace, với Text thì là Ctrl + Shift + O (hoặc chuột phải chọn Create Outline)

Ủng hộ diễn đàn