Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một số vấn đề về mockup và cs3.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Hoàng Nhật, 25/11/13.

Lượt xem: 3,081

1. Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

Em lập topic này để hỏi về cái mockup "Poster Frame PSD " mà anh Dư chia sẻ trên diễn đàn ạ,
    tình hình là đã làm theo hướng dẫn như trong video của anh Dư rồi, nhưng sau khi lưu thì ảnh thừa nằm ngoài khung, em mới tập PS nên k biết cách khắc phục,

ngoài ra em thắc mắc về việc đưa cửa sổ ảnh về dạng tag như hình ...^^
    có j mọi chỉ vẽ hộ em với. mong mọi người giúp đỡ ^^

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

#1 Có lẽ tác giả đã làm ra mockup với bản CS đời cao 5.0 ~ trở lên nên mức độ tương thích với bản cs3 của bạn tương đối thấp suy ra gây lỗi trên . . . một điều nữa là bạn vào bài viết của assmin xem có ai báo lỗi không nhiều trường hợp là do file bị thiếu . . .

#2 Bạn click và giữ chuột ở cái tab bức ảnh cần thu nhỏ khung làm việc của nó và kéo ra là đc thôi
    Lê Hoàng Nhậtmgr thích bài viết này.
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

#1: Nó tương thích vs Photoshop ver CS4 trở đi bạn nhé!
    Description & details
    This PSD mock-up allows you to showcase your posters, artworks or pictures in a very realistic way. It comes in both vertical and horizontal views and works with smart objects so you can easily drag and drop your design.
    Format: Layered PSD
    Smart Objects: Yes
    Dimensions: 2300×2200 px
    Minimum Photoshop Version: CS4
    Size: 46.1 Mb
    Code:
    http://graphicburger.com/poster-frame-psd-mock-up/
    #2: Vì lâu lắm ko dùng PS CS3 nên ko nhớ rõ lắm nhưng hình như CS3 chưa cho phép để ảnh theo tab như CS4 trở đi đâu! :D
    Lê Hoàng Nhậtmgr thích bài viết này.
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

#1: có thể thay thế cách làm như sau:
    Chuyển layer có đánh dấu smart đó về dạng layer thường ( chuột phải> Rasterize layer)
    vẫn để nguyên vào layer đó, vào File > Place> tìm hình bạn muốn > ok
    Nó sẽ thêm 1 layer là hình bạn muốn chèn, chỉnh kích thước cho vừa, chuột phải layer> Create clipping mask :D

#2: mình đang dùng cs6 chuyển xuống cs3 đây, cs3 ko có chức năng đó đâu.
    Lê Hoàng Nhật thích bài viết này
  5. vldhcrazy

vldhcrazy Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi tương tự với CS3, mới đây có nâng cấp thẳng lên CS5 thay vì CS6(nghe nói nặng).

Do cũng mới thử nghiệm phiên bản CS5 (down từ vietdesigner chia sẻ) nhận thấy, hỗ trợ tốt nhiều bài chia sẻ của các thành viên vietdesigner, nhiều tính năng mới hay hơn, thì hình như CS5 tuy ngốn dung lượng ổ cứng hơn nhưng có vẻ tốc độ khởi động, xử lý nhanh hơn so với CS3 khá nhiều, khá nhẹ.

Mình cũng có cài giúp CS4 ở 1 lap core i5 trước đó, máy mình lap cũ core i2 nhưng nhận thấy tốc độ xử lý khá khác biệt ở CS5 máy mình và CS3 cũ hay CS4 ở máy kia.

Ko biết nhận định của mình có đúng về tốc độ xử lý của CS5 ko, mấy bạn dùng các bản CS3,4,5 lâu cho mình cái nhận định. Vì dung lượng ổ cứng còn lại cũng eo hẹo nên mình muốn cân nhắc một chút, mong các bạn góp ý.
  6. Lê Hoàng Nhật

Lê Hoàng Nhật Thành viên cấp 2

cảm ơn mọi người đã trả lời câu hỏi của mình,
    cách của mgr mình đã thử nhưng không được. chắc phải lên thẳng cs5 luôn thôi ^^
    còn câu trả lời của bạn HSP thì hơi ngược so với câu hỏi của mình, ý mình là đưa từ khung cửa sổ về dạng tag chứ k phải đưa dạng tag ra dạng cửa sổ ^^

Ủng hộ diễn đàn