Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài câu chuyện cười ra nước mắt về cuộc sống của designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 10/3/16.

Lượt xem: 26,033

1. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Hazz. Đồng cảm :|:|:|
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thời buổi khó khăn, có chỗ tạm dc thì phải giữ ghế chứ! chứ tình hình trên là tình hình chung rồi, chạy tới chạy lui gặp chỗ tệ hơn chết nữa.
  3. caodangtoi

caodangtoi Thành viên cấp 1

Chuẩn quá đi mất :))
  4. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

đã quá quen :D
  5. helshing

helshing Thành viên cấp 1

Sợ nhất là thiết kế cho "Bộ Tộc" Cty. nhận xét từ ảnh bảo dzệ đến cô dzũ đệ
  6. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

cty em mới xảy ra cuộc chiến giữa trưởng phòng sale và trưởng phòng thiết kế mấy bác ạ!
    vui quá thể!
    - Các cậu design thì cũng phải chiều theo ý khách hỗ trợ bên sale thì mới kí hợp đồng đc chứ
    - Phòng tôi có phải cu li đâu ngày nào cũng sửa? Chả biết theo ý khách hay theo ý của anh? Cách deadline có 2 ngày còn đòi sửa rồi phối cảnh, tưởng design nó đẻ ý tưởng ra như gà đẻ hả?
    - Chứ bây giờ bên khách hàng yêu cầu sửa!
    - Đấy là do bên anh làm việc không rõ ràng, nếu vậy thì giải quyết lại task vs deadline chứ sao lại hối?
    ...............................................@!#@!$@#$!@#!@
    Sếp ra: Mấy anh coi cty là tổ chim à líu ra líu ríu tối ngày, kiểm tra lại tắc phong và nguyên tắc làm việc bên sale, 2 3 tuần nay design ngày nào chả OT 2 anh vào phòng họp gặp tôi.
    Đội design nghỉ đi ăn cơm trước đi :v
    Vui đáo để các bác ạ
    xuanxuxu thích bài viết này
  7. Soullegend

công ty 500 nhân viên mà có 1 design là tớ thôi nên muốn hối cũng chả hối dc -))
  8. phankien9x

Cty tui dở hơi cám lợn lắm!
    Mảng design làm nhiều thứ lắm từ TVC quảng cáo tới Print cả phòng đã 7 người rồi thêm 1 ông chụp part time là thằng thứ 8, task vs deadline triền miên
    Sale vs marketing thì đông chắc bác ko cần hỏi thích cái gì là hò hét các kiểu, các thể loại cuối cùng là cãi nhau triền miên thông thường là leader team sale vs trưởng phòng tk bữa nay đạt cao trào giữa 2 thằng trưởng phòng :v
  9. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Em thích cái câu : tưởng design nó đẻ ý tưởng ra như gà đẻ hả? cuả sếp bác đấy :))@-)
    Bos là phải cứng nhân viên mới đc nhờ
  10. phankien9x

Trưởng phòng thôi ko phải boss! Ổng mới có 28 cứng lắm :v
    Boss thì còn ghê nữa cơ, boss cũng là 1 tay design già đời rồi!
    Túm lại là cứ họp vs cãi nhau là tớ thích rồi, đội ngũ designer của cty từ họa sĩ minh họa tới 3D 2D đc nghỉ tuốt tuồn tuột, có họp đội design thì là họp riêng, sếp đc cái giống mình nói từ ngày này qua ngày khác sướng :v
  11. Soullegend

trừ mấy công ty chuyên quảng cáo ra thì nếu công ty lớn thường vị trí designer là nằm phòng marketing, tớ chuyển 3 công ty đều là phòng marketing cả, riết rồi giới thiệu là nhân viên marketing luôn.
  12. phankien9x

Công ty bao lô nhiều hàng mục nên có nhiều ban nhiều phòng lắm
    Tui thì cốp 1 cái chuyên viên thiết kế!
    Mỗi tháng thay name card 1 lần :v bao giờ đi gặp khách mới in hoặc lười thì in tầm 5 10 chiếc :v
  13. Soullegend

hãi nhất là có lần vào 1 công ty làm lịch, lịch sang thì ít mà lịch chợ thì nhiều, mới làm 1 ngày thử việc đã bỏ trốn, nói thật việc chán nhất thế giới này chính là làm lịch sến kiểu bán đại trà, lương cũng cao đấy chứ ko phải thấp, nhưng giống bạn đóng phim hiếp dâm (thị giác) mỗi ngày ấy -))

mình rất hãi các công ty lấy số lượng, kiểu như hôm nay phải làm xong bao nhiêu đây nhé! những công ty thế chưa bao h làm bền, mình thuộc kiểu công ty job đến thì làm, ko có thì ngồi chơi chờ job, chứ ko phải thấy nó rảnh phải bắt nó làm gì đó kẻo phí tiền lương, no no -))
  14. phankien9x

Bên mình chuyên làm về thiết kế nên nó khá là nhiêu khê từ cảm hứng thiết kế này nọ, phải sketch trước rồi mới đc quẩy, quẩy xong thì làm thành bộ kiểu như document kèm đĩa CD này nọ á, nhìn thì chuyên nghiệp, nghe nói có vẻ pro thực ra là mệt chết bà :v
    project này đè cái project kia ko có ngồi chơi nhiều nhưng cũng ko có làm theo số lượng

Ủng hộ diễn đàn