Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài Cover Photo và Wallpaper mình làm *SammyYun*

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi SammyYun, 29/3/13.

Lượt xem: 3,502

1. SammyYun Thành viên cấp 1

Chào mọi người ~ Tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chỉ đi comment chứ chưa trưng tác phẩm gì lên cả, cho nên gọi là mem mới cũng được :-? Dạo này thấy forum mình xuất hiện khá nhiều topic photography, manip, chibi,.... nên định post cái gì đó lên cho nó mới mẻ!!

Ngày Việt Chibi chính thức ra mắt, mình đã hỏi ad Dư và được trả lời rằng Việt Cover sẽ nhận CTV. Tuy chưa biết sẽ "cộng tác" được cái gì, nhưng đặt chỗ trước cho chắc ăn :"> Dưới đây là một số art của mình làm, đa số là làm cho bạn, stock + text là người ta đưa, mình chỉ nhiệm vụ des thôi :">

Đa phần tác phẩm là nghiêng về chiều hướng "nghệ thuật" nhiều hơn nên sẽ có khá nhiều texture + màu trong đó, chứ không phải chỉ 2C (crop and coloring) hay đi typography/text, nên mọi người có chém thì chém theo hướng đó nha :D

Nói nhiều thật đấy =.=

Facebook CP:

Zing CP:

Wallpaper

Vì nằm trong project nên ai có ấn tượng với 7 wall đầu có thể download psd tại đây!

Bonus: Blinkie

Vậy thôi :"> Chém đê \m/

...
    Jinyeong, khuyetdanh12, PhoeniX928 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

:-Bđẹp hết ý , nhìn mấy cái cover fb như kiểu trong suốt ảo tuyệt [-( bác khéo tay kinh :-bd
    SammyYun thích bài viết này
  3. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

đẹp =D>
  4. SammyYun

SammyYun Thành viên cấp 1

thanks 2 bác :">
  5. Frankie8

Frankie8 Thành viên cấp 2

Cover girl là nhiều nhỉ :x
    Thích nhất cái friendship :x Còn cover nào thuộc thể loại này hông ,show cho mình lụm =))
    Cơ mà cho hỏi "We bond it" là nghĩa gì ??? Mình íu T.A =))
  6. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

nhưng mà E con trai ko hợp lắm vs thể loại này :D ns chung xem lấy ý tưởng thui ;)
  7. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

góp ý nhỏ: mấy kiểu lãng mạn này bạn nên chọn font nổi bật+ text ý nghĩa sẽ làm cover tuyệt hơn :)
  8. SammyYun

vì đa số bạn mình thấy mod nữ sẽ hợp hơn ;))
    Bond = gắn kết ý ^^

con trai sao lại không hợp nhỉ :-? nếu bỏ bớt màu mè sặc sỡ và cho nó "fantasy" thêm 1 chút là ok ;))

đa số là làm cho người khác nên phải thêm text theo ý họ :D dẫu sao cũng thanks bạn ;))
  9. hboastro

hboastro Thành viên cấp 1

góp ý là chữ bạn nên làm nổi chủ đề lên
    con slogan đừng để chữ quá gần nhau nghĩ sẽ đẹp hơn
  10. SammyYun

là khoảng cách giữa các chữ hay khoảng cách giữa các dòng mà bạn đang nói đến vậy?
    về phần chủ đề thì mình bị chê khá nhiều lần rồi mà vẫn chả khá lên được :-<
  11. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

chúc thành công nha. đẹp lắm
  12. PhoeniX92

PhoeniX92 Thành viên cấp 1

Đẹp quá, mình rất thích kiểu này :3 :3
    Cho xin mấy cái wallpaper về máy nha :x
  13. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

hình như tấm cuối chải brush hơi mạnh, lộ transparency kìa :D
  14. SammyYun

chải brush mạnh là lộ trans sao bạn :-? bạn giải thích rõ hơn cho mình được không :-s tấm đó mình dùng texture trans nên mới thế ^^
    Le Bach thích bài viết này
  15. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

à ý mình là tẩy đó :( k biết bạn dùng mask hay erase nên mình cứ quen gọi vầy :P
    có ý đồ rất hay, nhưng ng xem dễ bị hiểu nhầm là lỗi tẩy xóa :-?

Ủng hộ diễn đàn