Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài kinh nghiệm chọn mua bàn vẽ điện tử tablet (wacom, genius... )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Chym, 22/10/12.

Lượt xem: 116,644

1. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Ko nhận là ko nhận driver điều khiển hay cả bàn vẽ luôn vậy bạn?

Với lại model nào nữa. Intuos còn biết chứ Cintiq thì chắc thua quá :v
  2. lan phuong art

lan phuong art Mới đăng kí

bạn tải Driver dùng cho Win XP về dùng, mình thấy có Driver Dùng cho Win Xp trên trang Web của WaCom đó Bạn!
  3. longluonleo37

longluonleo37 Thành viên cấp 1

thanks #164
    mình đang học nên bạn nào có tài liệu nào cho người mới bắt đầu cầm bút wacom cho mình tham khảo được không?
  4. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

các bạn ơi cho mình hỏi tại TP HCM chỗ nào bán wacom tốt nhất vậy, giá từ 2-3 triệu
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

muadong2312: giá cỡ đó bạn mua wacom intuos 3 medium cỡ 2tr-2tr2 là xài sướng và tốt nhất.
    Trong diễn đàn mình, mục mua bán, có bạn gì đó hay bán đó, ở phú nhuận. Bạn vào box mua bán tìm thử xem ;)
    viet16051995muadong2312 thích bài viết này.
  6. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

7. lan phuong art

lan phuong art Mới đăng kí

mình thấy Cty Đồ Họa Việt có đăng bán Wacom Intuos 4 giá mềm, các bạn tham khảo thêm dòng này vì bền,ổn định và thiết kế đẹp!
    viet16051995 thích bài viết này
  8. Chì_Chì

Chì_Chì Mới đăng kí

bác Chym cho tớ hỏi là giữa con Wacom CTH470 và CTH480 thì nên mua con nào và mua ở đâu. Tớ hiện tại đang ở Mỹ Tho cơ (Tiền Giang í). Mọi người bảo qua Phan Thị mua mà hết hàng rồi.
  9. Đỗ Lê Anh Khoa

Đỗ Lê Anh Khoa Mới đăng kí

Cho em hỏi anh Chym là mua một con Wacom intous pen small CTL 480 được không ạ? :-s
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/6/15
  10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

11. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

có cái ipad 3, h mua thêm cây bút vẽ liệu có ổn hơn ko bạn @ToiHocDoHoa.com, vì giá bút nó mắc cũng gần ngang giá bảng vẽ loại rẻ rồi :))
  12. ToiHocDoHoa.com

NavTran chả hiểu bạn hỏi cái gì
  13. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Cho tớ hỏi wacon intuos mẫu 1t6 và 2t150 có khác gì nhau không?
    Có cỡ nào to hơn không? small cảm giác hơi nhỏ.
  14. ToiHocDoHoa.com

15. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

@ToiHocDoHoa.com : ý mình hỏi nếu sắm cái bút vẽ, rồi dùng vẽ trên ipad thì so với mua bảng vẽ nó khác ntn, vì cái cây stylus 2 cũng 1 chai 7 rồi, còn cth480 thì 2tr2, hơn nhau ko bao nhiêu, vì kích cỡ màn hình trên ipad nó cũng tương tương, ngoài vẽ ra nó còn làm dc kha khá chuyện khác
  16. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

NavTran Em xài cái bút đó trên ipad 3 rồi nhé, phải nói là thua xa cái wacom dùng cho PC, tốt nhất bác nên kiếm cái intous 3 cũ mà mua, nhu cầu không cao thì mua bamboo cũng được.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  17. ToiHocDoHoa.com

NavTran tùy nhu cầu của bạn thôi.
    Mình chỉ mới dùng cây bút đầu to trên tablet thấy khá chán, chưa dùng cây bút chuyên dụng.
    Tuy nhiên mình nghĩ là giới hạn phần mềm trên tablet cũng là 1 bất tiện khá lớn.
  18. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com ơi. Mình mua cái CLT 480 rồi, có cách nào chỉnh cho bút nhậy hơn không? mình thấy nó hơi chậm.
  19. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

tks các bro, đã quyết định mua CTH480, đúng như mấy bạn nói, giới hạn phần mềm là điểm chết người của ipad, vẽ tới vẽ lui có mấy chương trình, vậy mà ko hiểu sao bán cây bút giá mắc gần ngang cái bảng vẽ
  20. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

NavTran : bút stylus trên ipad thì vẽ cũng ok, nhưng nếu so với dùng bảng vẽ trên máy tính thì kém hơn nhiều em ạ

Ủng hộ diễn đàn