Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một vài kinh nghiệm NÊN và KHÔNG NÊN khi chụp kỷ yếu

Chủ đề thuộc danh mục 'Các kỹ thuật trong nhiếp ảnh' được đăng bởi RyNguyen, 15/12/12.

Lượt xem: 89,885

1. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Kem Cry chụp 1 buổi khó lắm e ơi, vì thời tiết thất thường: hẹn sáng thì chắc chắn phải tầm 9,10 giờ (ít nhất ý) mới tập trung đc, nhưng nếu chụp buổi chiều thì nắng quá cũng chết :( còn mưa thì thui rùi vì delay sẽ gây khó khăn cho các bạn thuê quần áo vs cả nếu chỉ trong 1 buổi thì thường chỉ chụp đc 1 nơi thui, chụp cả ngày thì nên trọng tâm 2 địa điểm chính và 1 nơi dự phòng ( nếu còn tgian rảnh ý) Theo chị thì ở HN nên chọn là Hoàng thành vs trường e học ( Văn Miếu về cơ bản thì xé lẻ chụp đẹp hơn vì nó ko có không gian lắm)
    - Áo dài thì mọi ng nên thuê đồng loạt áo dài ren hoặc cùng áo dài lụa (trắng đen or trắng đỏ) nếu thống nhất đc dư thế thì lên hình đẹp lắm, ko thì nhóm e thống nhất thui
    - Hoa thì nên chọn hoa hồng vàng, đỏ nhung hoặc hoa gì nhỏ nhỏ bó thành bó (baby, cúc nhỏ,vs hoa gì nhỏ màu đỏ tím ngắn ngắn ý chị quên tên :( ...) ko nên mua mấy loại hoa như hướng dương, lan,... vì nó chỉ thích hợp chụp đơn thui vs cả mang đi mang lại, ng này truyền ng kia, nhanh tã lắm
    - Thuê thợ thì ở HN nên thuê ngoài (tối đa là 2 thợ thui, thuê nhiều thì mọi ng sẽ bị loãng khi chụp chung) , ko nên thuê mấy studio: vì họ có nhiều thợ nhưng chị đi chụp vs lớp bạn chị thấy họ có thái độ chụp cho có quá. Lớp cũng tham khảo trc trên mạng 1 số đội hình lớp cơ bản trc để hôm ý có thể tự mình cũng hiểu stylist nói gì :3
    CUỐI CÙNG LÀ TẤT CẢ NHỮNG VẤN ĐỀ CƠ BẢN VỀ ĐỊA ĐIỂM, TGIAN RÙI THỢ CHỤP,... DO 1 THÈNG QUYẾT ĐỊNH HẾT, THAM KHẢO Ý KIẾN NHIỀU KO GIẢI QUYẾT ĐC VẤN ĐỀ GÌ ĐÂU.
    Kem Cry thích bài viết này
  2. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Trong tphcm có thấy vụ kỉ yếu đâu nhỉ :)
  3. Kem Cry

Kem Cry Thành viên cấp 1

Maya Cao Dạ. Em nói như chị đó, nhưng lớp em nhất quyết không đi cả ngày chị ơi, các bạn kêu sợ mệt, bla bla. Mà em chưa thấy lớp nào chụp một buổi cả. MÀ anh chủ toppic này chụp đẹp nhỉ, lâu lắm không thấy hoạt động, mà fanpage cũng im lìm, ko biết sao nữa :(
    RyNguyen thích bài viết này
  4. Maya Cao

ừa thì chụp 1 buổi nhưng nên chụp chiều ý, chứ sáng mà cao su thì ko biết đến 12h có chụp đc nhiều ko, vs cả 1 buổi thì chắc chỉ chụp đc 1 nơi thui
  5. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

Kem Cry vẫn hoạt động bình thường bạn nhá, gấu ngủ đông lâu ngày quá roài :))
  6. Kem Cry

Kem Cry Thành viên cấp 1

RyNguyen đã được biết thông tin là vẫn hoạt động bình thường rồi anh ạ, chiều nay vừa kí hợp đồng với bên anh rồi :3
  7. Maya Cao

chủ topic là ai zậy :))
  8. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Mình chỉ đang thắc mắc: "khả năng xoá phông của DSLR" thôi.
    Còn bài viết khá hay và chi tiết. Thanks
  9. RyNguyen

Tâm Hà có lỗi kĩ thuật nào thế bác :D
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Mình nghĩ do ống lens, vì dòng compart như G9...G15 của canon co phải DSLR đâu mà nó xoá phông cũng ok lắm. Khẩu nó mở đc 2.8 còn DSLR mà khẩu 3.5 thì cũng bó tay
  11. RyNguyen

Tâm Hà lại hiểu sai ý em rồi :D sau mấy ko gian hẹp hay rối mắt lúc nhúc người thì tận dụng khả năng xóa phông đỡ gây nhức mắt ấy mà
    Tâm Hà thích bài viết này
  12. RyNguyen

Maya Cao ai gọi đó có mình đây :))
  13. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Biết là ý bác nói như vậy mà thấy ghi thế kia nên hỏi tí thôi :)) bác thông cảm
  14. Maya Cao

RyNguyen thấy chủ thớt có vẻ hot nên hỏi thui :))
    Tâm Hà a thích bắt bẻ dữ :)) ốm thì nghỉ đê :v
    Tâm HàRyNguyen thích bài viết này.
  15. DTG914000

DTG914000 Mới đăng kí

PR trá hình chó Học viện tài chính à :))
    p/s: trường mình đấy :">
  16. DTG914000

DTG914000 Mới đăng kí

Kem CryRyNguyen thích bài viết này.
  17. RyNguyen

DTG914000 bác cứ liên lạc theo face hoặc số đt dắt túi 01697509144^^
  18. rissyrobert

rissyrobert Mới đăng kí

nhìn ảnh mà nhớ thời sinh viên quá!
  19. dũngmako1